ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่างรถที่มีปัญหาปั๊มติ๊ก vs ปัญหาสนิมกินตัวถัง จะเลือกซื้อคันไหนครับ  (อ่าน 7941 ครั้ง)

ออฟไลน์ sixsax

• Full Member
มันดันเป็นสนิม และดับด้วยน่ะสิครับ  ;D

ออฟไลน์ aobness

• Sr. Member
ถ้าหมายถึง ติ๊ก mazda ทำไมมันถึงไม่จบครับ
ผม cx5 2.0sp ยังไม่เคยดับ โดนรีคอลไปรอบนึง
ตอนนี้อีก 4 เดือนรถครบ 4 ปี ยังไม่เคยดับ
น้ำมันเติมตอนแดงตลอด

ปล ไม่ได้อวยครับเพราะผ่อนหมดว่าจะขายอยู่
ไม่ได้รักอะไรมาสด้าเลย แต่ก็ไม่ได้เลวร้ายเหมือนอ่านๆมา
 แต่ขับแล้วผมไม่ชอบช่วงล้าง suv เฉยๆ🤣

ออฟไลน์ natin

• Full Member
คิดว่าคงไม่เลือกทั้งคู่ แต่การเลือกรถมีปัจจัยมากกว่านั้น บริการหลังการขายก็มีส่วน

ถ้าปั้มติ้กเปลี่ยนแล้วไม่จบผมไม่เลือกแน่ๆ ถ้าเมียขับไปตจวคนเดียวแล้ว เสียกลางทางจะทำอย่างไร

ส่วนสนิมมันค่อยๆ เกิด ถ้าไม่เยอะก็แก้ไขไป ยังขับถึงที่หมายไม่ต้องกินข้าวลิงกลางทาง