ผู้เขียน หัวข้อ: // ราคาพิเศษ Mazda CX-8 เบนซิน 2.5 S 2WD (7 ที่นั่ง) : 1,399,000 บาท (ลด2แสน) //  (อ่าน 13003 ครั้ง)

ออฟไลน์ redsun

• Hero Member
สุดยอดดดดดดครับ

ออฟไลน์ ozpap

• Newbie
  • *
ที่บ้านใช้ CX-5 2.0S ราคานี้แหละ

แต่ไม่สะเทือนอะไรหรอกครับ เพราะไม่ซื้อมาสด้าแล้วแน่นอน  ::) ::) ::)

มีความประทับใจยังไงบ้างเหรอครับ

ออฟไลน์ jame894561

• Sr. Member
รอมือสองเลย ดิ่งเหวกว่าเดิมแน่  ;D

ออฟไลน์ PREM

แล้วช่วงนี้ CX-5 มีลดบ้างไหมครับ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ PC CK

ราคานี้ คนพึ่งออก CX-5 2.0S มีร้องงง

หวังว่าหมดล็อตนี้ ขอปรับ MY รอบหน้า ใส่ GVC Plus และช่องแอร์แถว 3 มาจะดีมากจริงๆ

เหมือนจะมีนะครับ
อันนี้รีวิวพี่จิมมี่ครับ
*ช่องแอร์สำหรับผู้โดยสาร แถวที่ 3 (ใต้เบาะนั่งแถวที่ 2)

อ๋อหมายถึงช่องแอร์สำหรับเป่าผู้โดยสารจริงๆ หนะครับ เดิมทำเป็นแค่ท่อเป่าลมสอดใต้เบาะมา ไม่พอครับ ยังร้อนอยู่
DPFยังไม่ตัดทิ้งนะครับ เค้าใช้คำว่าปรับความละเอียดของหัวฉีดให้ละเอียดขึ้นครับ แต่DPFยังอยู่ครับ แต่เรื่องน่ำดันอีกนานครับ
 ปัจจุบันมี2.5spขึ้นยานปมาไปคันนึงครับ แต่เห็นว่าจบแล้ว เปลี่ยนอะไหล่ ไม่แน่ใจว่าส่วนไหนเพราะไม่ได้ตาม
ส่วนแต่ แถวสาม มันมีช่องลมใต้เบาะจริงซึ่งอุบาทมาก มัช่องสำหรับแอร์แถวสามแต่ทะลึ่งไม่ทำมาครับ การตลาด. ..มาก
ถ้าเป็นตัวxdl exclusiveแถวสามไม่ค่อยร้อนครับ แอร์จากแถวสองมาถึงครับ

ส่วนตัว2.5sที่ลดสองแสนนี้นั้น...ออฟชั่นเหี้ยนมากครับ ไป2.5sp แทนน่าเล่นกว่าครับ มีคนได้ส่วนลดแสนห้าอยู่
แต่ถ้าคิดว่าไม่ต้องมีอะไรก็ได้ ราคานี้ถือว่าคุ้มครับ

ออฟไลน์ Sympho

ที่บ้านใช้ CX-5 2.0S ราคานี้แหละ

แต่ไม่สะเทือนอะไรหรอกครับ เพราะไม่ซื้อมาสด้าแล้วแน่นอน  ::) ::) ::)

มีความประทับใจยังไงบ้างเหรอครับ

เครมปั๊มติ๊กตามจดหมายแจ้ง แต่มันก็พาพ่อผมไปดับกลางถนนอีกอยู่ดี โชคดีไม่มีอุบัติเหตุ พอเลยครับ

ปล.น้ำมันเกียร์เปลี่ยนแล้วประกันขาดนะครับ ให้ใช้จนเกียร์พังนั่นแหละ

ออฟไลน์ Symphonic

เครมปั๊มติ๊กตามจดหมายแจ้ง แต่มันก็พาพ่อผมไปดับกลางถนนอีกอยู่ดี โชคดีไม่มีอุบัติเหตุ พอเลยครับ

ปล.น้ำมันเกียร์เปลี่ยนแล้วประกันขาดนะครับ ให้ใช้จนเกียร์พังนั่นแหละ

ในกระทู้ก่อนๆ หน้านี้ พูดกันว่ามันสามารถหาซื้อปั๊มติ๊กที่เป็นพวก after market มาใส่แทนของ OEM
แล้วใช้งานได้จริงเหรอครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ราคานี้ คนพึ่งออก CX-5 2.0S มีร้องงง

หวังว่าหมดล็อตนี้ ขอปรับ MY รอบหน้า ใส่ GVC Plus และช่องแอร์แถว 3 มาจะดีมากจริงๆ

เหมือนจะมีนะครับ
อันนี้รีวิวพี่จิมมี่ครับ
*ช่องแอร์สำหรับผู้โดยสาร แถวที่ 3 (ใต้เบาะนั่งแถวที่ 2)

อ๋อหมายถึงช่องแอร์สำหรับเป่าผู้โดยสารจริงๆ หนะครับ เดิมทำเป็นแค่ท่อเป่าลมสอดใต้เบาะมา ไม่พอครับ ยังร้อนอยู่
DPFยังไม่ตัดทิ้งนะครับ เค้าใช้คำว่าปรับความละเอียดของหัวฉีดให้ละเอียดขึ้นครับ แต่DPFยังอยู่ครับ แต่เรื่องน่ำดันอีกนานครับ
 ปัจจุบันมี2.5spขึ้นยานปมาไปคันนึงครับ แต่เห็นว่าจบแล้ว เปลี่ยนอะไหล่ ไม่แน่ใจว่าส่วนไหนเพราะไม่ได้ตาม
ส่วนแต่ แถวสาม มันมีช่องลมใต้เบาะจริงซึ่งอุบาทมาก มัช่องสำหรับแอร์แถวสามแต่ทะลึ่งไม่ทำมาครับ การตลาด. ..มาก
ถ้าเป็นตัวxdl exclusiveแถวสามไม่ค่อยร้อนครับ แอร์จากแถวสองมาถึงครับ

ส่วนตัว2.5sที่ลดสองแสนนี้นั้น...ออฟชั่นเหี้ยนมากครับ ไป2.5sp แทนน่าเล่นกว่าครับ มีคนได้ส่วนลดแสนห้าอยู่
แต่ถ้าคิดว่าไม่ต้องมีอะไรก็ได้ ราคานี้ถือว่าคุ้มครับ

ห๊ะ! มี DPF แต่ไอเสียลดเกรดเหลือ Euro 4 พี่ท่านก็ล้ำเกินนน จะใส่มาเพื่ออะไรครับเนี่ย
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Sympho

ในกระทู้ก่อนๆ หน้านี้ พูดกันว่ามันสามารถหาซื้อปั๊มติ๊กที่เป็นพวก after market มาใส่แทนของ OEM
แล้วใช้งานได้จริงเหรอครับ

ไม่ทราบเลยครับ ถ้าเป็นรถแต่งซึ่ง จะใส่นอกถัง ในถัง ใส่สามตัว ก็ไม่ใช่ปัญหา

แต่รถบ้านมีประกันต้องทำขนาดนั้นเลยเหรอ ?

ออฟไลน์ nawapas.mid

• Full Member
ลดราคาแบบนี้ ไม่น่ามากวาดยอดคู่แข่งใน Segment เท่าไหร่
ผมว่าจะไปแย่งยอดพวก PPV ซะมากกว่าา  ;D

ออฟไลน์ Nyquist

เซลบอกว่าตัวนี้
โดนลดประกันกับฟรีค่าแรงเหลือ 3 ปี 100,000 km
แล้วดอกเบี้ยก็แพงกว่าปกติ  :(

ออฟไลน์ wsi11

• Jr. Member
  • **
เสียดายเป็นแบรนด์ มาสด้า

รถดีนะครับ แต่ พอแล้วกับมาสด้า ไม่ชอบหาปัญหาเข้าตัว ท่องไว้ สวยแต่รูป จูบแม่งโคตรเหม็น

ออฟไลน์ wesborland

• Full Member
เซลบอกว่าตัวนี้
โดนลดประกันกับฟรีค่าแรงเหลือ 3 ปี 100,000 km
แล้วดอกเบี้ยก็แพงกว่าปกติ  :(

ลองขอราคาเล่นๆ ได้ประกัน5ปี 150,000km.
กับดอกเบี้ยเปิดมา 1.99% , ตอนนี้ต่อได้ 1.49%
ผมว่าโอเคอยู่น่ะครับ
ขอของแถมเป็นเซนเซอร์รอบคัน กับพวกฟิล์ม พรม  ป.1 +ของแถมทั่วๆไป ขาดแค่ฝาท้ายไฟฟ้า

ได้รถแล้วจะเอาไปติดกล้อง360องศา เพิ่ม
สำหรับผม ภาพรวมถือว่าน่าพอใจสำหรับโปรนี้ครัย