ผู้เขียน หัวข้อ: เบืออู่ในประกันมากเลย บอกหลายอย่าง ซ่อมทีละอย่าง  (อ่าน 2881 ครั้ง)

ออฟไลน์ shipcake

• Sr. Member
บอกไปหลายอย่าง แล้วก็บอกรถเสร็จ พอไปดูก็เหลือเป็นสิบอย่าง รื้อออกมาก็ใส่สกรูไม่ครบบ้าง พุ๊กยึดแตกบ้าง เครียดเลย รถไม่เคยชน เป็นฝ่ายถูก เบิกของเทียมมาใส่ให้ โวยวายถึงจะยอมเปลี่ยนให้ เค้าทำเพื่ออะไร ทำไมไม่เอาของแท้มาใส่แต่แรกก็จบ ทำสีก็ไม่เรียบร้อย เสียเวลา เสียเงินค่ารถมาก

ออฟไลน์ tnp_super

• Hero Member
มันเหมือนเป็นกรรมของคนใช้รถอย่างนึงนะครับ ผมเคยมีประสบการณ์ผมจอดรถกระบะในช่องจอดร้านอาหาร โดนรถตำรวจถอยชนท้าย กันชนท้ายรถพัง พอเคลมซ่อมอู่เอากันชนตามร้านประดับยนต์ราคา 3-4 พันมาใส่ให้ทั้งที่ของผมเป็นของติดรถจากโรงงานราคาเกือบหมื่น ผมเลยไม่เซ็นต์รับให้เปลี่ยนเป็นของแท้เท่านั้น บ.ประกันยังต่อรองให้ผมจ่ายช่วย 30% ผมนี่ขึ้นเลย ปกติไม่เคยด่าใครผมก็จัดไปชุดใหญ่ จนประกันเลยให้เอาไปใส่ของแท้ที่ศูนย์  ส่วนเคสของท่าน จขกท.ผมยอมรับเลยว่าเหนื่อยครับ มันหลายรายการมากตรวจสอบยาก ถ้าจะให้แก้ไขทั้งหมดก็คงนาน คงต้องไปเรียกเอาค่าขาดประโยชน์จากการใช้รถในเรทสูงเอา

ออฟไลน์ Devil13

นี้แหละครับ คนถึงชอบประกันห้าง
ของแท้แน่นอน และชอบทำครั้งเดียวให้จบๆ

อู่นอกเหลี่ยมเยอะ ยิ่งซิกแซกเก่งก็ได้กินเยอะครับ

ออฟไลน์ XyteBlaster

ทำประกันห้างไว้ครับ ตัดความจุกจิกวุ่นวายได้เยอะครับ   ถึงใครบอกว่าศูนย์ห่วย แต่เราเรียกร้องความรับผิดชอบได้มากกว่า

ยิ่งไปเจออู่ห่วย ๆ นี่สุด ๆ ยิ่งกว่าอีกครับ

ออฟไลน์ PaPaMan

นี้แหละครับ คนถึงชอบประกันห้าง
ของแท้แน่นอน และชอบทำครั้งเดียวให้จบๆ

อู่นอกเหลี่ยมเยอะ ยิ่งซิกแซกเก่งก็ได้กินเยอะครับ

จริงครับ ประกันห้างจับเปลี่ยนของแท้ศูนย์ให้หมดเลยครับ แค่โคมไฟหน้าเป็นรอยบิ่นยังไม่ถึงกับแตกศูนย์ก็จับเปลี่ยน
แต่ประกันห้างก็ถูกจำกัดเวลานะครับ โดยมากรถอายุไม่เกิน 5 ปี (ของธนชาติให้ถึง 7 ปี)

ออฟไลน์ HHHsung

กลุ้มเลย รถจะครบ 5 ปี อีกไม่กีีเดือน