ผู้เขียน หัวข้อ: หาอู่ซ่อมเครื่องยนต์ + Gear N42 ของ BMW E46 รถปี2003 เลขไมล์ 25++++ ครับ  (อ่าน 2197 ครั้ง)

ออฟไลน์ Indeep

• Newbie
  • *
    รบกวนแนะนำอู่ซ่อม ให้หน่อยครับ ตอนนี้มันอืดๆ เริ่มมีกินน้ำมันเครื่องนิดหน่อยแล้วครับ 
 พอดีปลายปีมีแพลนขับรถไปทางเชียงรายครับ กลัวจะขึ้นเขาไม่ไหว กะเอาชัวร์ไว้ก่อน เลยกะว่าจะทำให้เรียบร้อยก่อนเดินทางครับ
 อยากทำพร้อมกันเลย  ทั้งเครื่องยนต์และเกียร์ครับ  บ้านอยู่แถวปิ่นเกล้าครับ อู่ไกลก็ได้ครับ
     ขอคำแนะนำด้วยนะครับ 

ปล.ถ้าผิดกฏเว็บ ลบได้เลยนะครับ

PKS8

• บุคคลทั่วไป
PM ไปให้นะครับ ทั้งอู่ที่ดี และอู่ที่แย่มาก จากที่ผมใช้บริการมา

ออฟไลน์ tom46

• Hero Member
n42 เรื่องกินน้ำมันเครื่อง เท่าที่เห็นจะเป็นพวก ยางซีลวาล์ว ละครับ เปลี่ยนยางซีลวาล์วใหม่ ก็เห็นใช้กันได้อยู่ครับ เปลี่ยนยางซีลวาล์วไม่ต้องเปิดฝาสูบก็ทำได้นะครับ 46 ผมทำกับอู่ช่างแอ็ด อยู่แถวลาดพร้าว 71 ละครับ เป็นอู่เล็กๆมีช่างคนเดียว ทำเองหมด

ส่วนเรื่องเกียร์ ก็ต้องดูว่าเป็นอะไรบ้าง ถ้าเป็นนิดๆหน่อยๆอย่างพวก โซลินอย เสียก็พอไหวอยู่ แต่ถ้าจะซ่อมแบบต้องรื้อทั้งเกียร์ ก็คงแนะนำที่พรหมประสิทธิ์ พระราม 9 ครับ

เครื่องอืด ก็ต้องดูว่าเคยทำอะไรบ้างละครับ ของบล็อค n42 ผมก็ไม่ค่อยรู้ว่าเขามีอะไรกันบ้าง vanos รู้สึกจะไม่มีจะไปเป็น valvetronic แทน ส่วน disa ccv ไม่รู้ว่าของเขามีไหม ถ้ามีตัวพวกนี้ก็ทำให้มีปัญหาได้เหมือนกันครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ Indeep

• Newbie
  • *
     ขอบคุณครับ จะลองไปคุยดูก่อนนะครับ