ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY FM 98.0 EDS ประจำวันที่ 10 ตุลาคม 2020  (อ่าน 2946 ครั้ง)

ออฟไลน์ urangutang

• Sr. Member
ตอนนี้คนยังไม่ค่อยมั่นใจระบบ Hybrid ของ Honda หรอครับ ทำไมผมเห็นตัว Accord Turbo ขายดี ทั้งๆที่ option โล้นมากๆ ครับ

ออฟไลน์ ADAPTER

• Newbie
  • *
ได้ยินคำนี้เกี่ยวกับรถมีปัญหา/ชนหนัก บ่อยมาก "ซ่อมเสร็จให้ขายทิ้ง"
เท่าที่สังเกต จะมีบุคคลที่ 3 แนะนำให้เจ้าของรถคันนั้นทำ
รู้สึกไม่แฟร์ก็คนที่ได้รถไปใช้ต่อ เหมือนหลอกขาย โยนภาระออกจากเจ้าของเก่าไปให้เจ้าของคนถัดไป
แต่ถ้าเจ้าของเก่าบอกปัญหาให้คนซื้อรู้ และคนซื้อรับได้ ผมว่ายัง OK กว่า
พี่จิมมี่และทีมงานคิดเห็นยังไงบ้างครับ?

ออฟไลน์ MP Boy

• Newbie
  • *
ในวันที่คุณ จิมมี่ ตัดสินใจ ซื้อ นิสสัน ซิลฟี่ เทอร์โบ  ถ้าในวันนั้น มี civic 1.5 turbo ด้วย  คุณจิมมี่จะเปลี่ยนใจจาก นิสสันมั้ยครับ??
แค่ปล่อย ก็ลอยตัว

ออฟไลน์ unique

• Newbie
  • *
Collars cross 1.8 กับ Hybrid Smart เลือกรุ่นไหนดีครับ ขับไปกลับ office วันละ 30 km (2 hr) รถติดมาก ออก ตจว บ้าง ใช้ > 10 ปี ขอบคุณครับ