ผู้เขียน หัวข้อ: มีพี่ท่านใดใช้ท่อไอเสียแบบมีวาล์วเปิด-ปิดบ้างครับ สอบถามข้อมูลครับ  (อ่าน 2380 ครั้ง)

ออฟไลน์ JPound

• Newbie
  • *
อยากทราบข้อดีข้อเสีย การใช้งานมีปัญหาตรงไหนบ้างไหมครับ เห็นมีทั้งแบบวาล์วลมกับวาล์วไฟฟ้า มีพี่ๆท่านใดใช้อยู่ของแบรนด์อะไร หรือของในไทย ขอแชร์ประสบการณ์หน่อยครับ ขอบคุณครับ  :) :)

ออฟไลน์ Alcatraz

• Hero Member
ใช้แต่แบบติดมาจากโรงงาน ข้อดีคือขับแบบปกติไม่มีเสียงรบกวน อยากได้อารมณ์ก็กดไป sport เสียงดังขึ้นแบบที่ต้องการได้ ข้อเสียเท่าที่ใช้ไม่เจอคงเพราะมันแสตนดาร์ดมาอยู่แล้ว คนรอบข้างที่ใช้งานไทยทำ 90% รั่วทั้งนั้น ที่เหลืออาจจะรอเวลา ถ้าให้ดีแนะนำแบร์นนอก

ออฟไลน์ Turin

เคยลองรถเพื่อนครับ พิกัด 2.0 turbo ทำ stage 2 มาแล้ว ... เปิดกับไม่เปิด ได้เสียง ได้สะใจ แต่ไม่รู้สึกถึงความแรงที่ต่างกันครับ (แต่ก็ลองแค่ช่วงสั้นๆอ่ะนะครับ)

• Newbie
  • *
ใช้แต่แบบติดมาจากโรงงาน ข้อดีคือขับแบบปกติไม่มีเสียงรบกวน อยากได้อารมณ์ก็กดไป sport เสียงดังขึ้นแบบที่ต้องการได้ ข้อเสียเท่าที่ใช้ไม่เจอคงเพราะมันแสตนดาร์ดมาอยู่แล้ว คนรอบข้างที่ใช้งานไทยทำ 90% รั่วทั้งนั้น ที่เหลืออาจจะรอเวลา ถ้าให้ดีแนะนำแบร์นนอก

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับผม งานไทยที่รั่วนี่หมายถึงท่อหรือตัววาล์วอะครับ

• Newbie
  • *
เคยลองรถเพื่อนครับ พิกัด 2.0 turbo ทำ stage 2 มาแล้ว ... เปิดกับไม่เปิด ได้เสียง ได้สะใจ แต่ไม่รู้สึกถึงความแรงที่ต่างกันครับ (แต่ก็ลองแค่ช่วงสั้นๆอ่ะนะครับ)

ขอบคุณครับผม  :-X :-X

ออฟไลน์ AboveGod

เคยเห็นเปิดปิดตามบูสรถ แจ่มดี เวลาเร่งก็ดัง แต่ถ้าขับลอยลำบูสไม่ติดเสียงก็ไม่ดัง แต่ไม่เคยใช้ เพราะรถไม่มีเทอร์โบ 555