ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามปัญหาเกี่ยวกับ GLE 300d 4Matic AMG Dynamic รุ่นประกอบไทยครับ  (อ่าน 5563 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tae555

• Newbie
  • *
ขออนุญาตสอบถามเรื่อง Mercedes-Benz GLE 300d 4Matic AMG Dynamic ปี2020นี้ครับ พอดีจองรุ่นประกอบไทยไปจากศูนย์แห่งหนึ่ง แต่ทางศูนย์เลื่อนวันรับรถ เลื่อนแล้วเลื่อนอีก เลื่อนจนท้อ จนสุดท้ายผมถอนใบจองเรียบร้อยแล้วครับ เลยอยากทราบว่ามีท่านใดที่ใช้รถรุ่นนี้ติดปัญหาใดๆไหมครับ ทั้งในด้านการใช้งาน จนต้องมีการรีคอล หรือในด้านการรอส่งมอบรถอันเนิ่นนานครับ คือผมแอบสงสัยว่ามันมีปัญหาอื่นรึเปล่าที่ทำให้ไม่สามารถส่งรถให้ลูกค้าได้ครับ

ออฟไลน์ [email protected]

• Jr. Member
  • **
ติดตามรุ่นนี้มาตั้งแต่เปิดตัวยังไม่มีใครรายงานเรื่องปัญหาเฉพาะรุ่นนะครับแต่ยอมรับว่าหารถยากจริงๆครับของผมได้เดือนกพปีหน้าเลยครับ

ออฟไลน์ Stp

• Hero Member
ปัญหาแทบไม่ได้ยิน คุ้นว่าช่วงแรกที่ขายมีบางปัญหาที่เข้าไปลงซอฟต์แวร์ใหม่ก็เงียบไปเลย ไม่มีประเด็นปัญหาหนักอีก

การโดนเลื่อนรับรถผมว่าเขาผลิตมาจำกัด ไม่รู้ตามศูนย์จะมีเหลือบ้างไหม ตอนนี้น่าจะเร่งผลิต A GLA ประกอบไทยมารองานเปิดตัวก็เลยไม่ผลิตรุ่นอื่น หรือไม่ก็จะได้เวลา GLE 560e Plug-in สเปคเครื่องยนต์เดียวกับ S-Class
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ Ji

• Newbie
  • *
ใช้อยู่ครับได้รับรถอาทิตย์สุดท้ายของเดือนธันวาปีที่แล้ว ไมล์ 28000โลแล้วครับ ตอนรับรถเลื่อน 2 รอบเรื่องซอฟแวร์เหมือนกันครับ เลยเปลี่ยนคัน
แต่พอมาใช็ขับดีมากครับไม่จุกจิกเลย ใช้เป็นรถหลักครับต่างจังหวัด ข้อเสียคือลมดัง ที่ความเร็ว110 บริเวณกระจกหน้าด้านบน ราคาค่อนข้างสูงน่า
จะเก็บเสียงดีกว่านี้นะครับ

• Newbie
  • *
ติดตามรุ่นนี้มาตั้งแต่เปิดตัวยังไม่มีใครรายงานเรื่องปัญหาเฉพาะรุ่นนะครับแต่ยอมรับว่าหารถยากจริงๆครับของผมได้เดือนกพปีหน้าเลยครับ
ขอบคุณมากๆเลยครับ

• Newbie
  • *
ใช้อยู่ครับได้รับรถอาทิตย์สุดท้ายของเดือนธันวาปีที่แล้ว ไมล์ 28000โลแล้วครับ ตอนรับรถเลื่อน 2 รอบเรื่องซอฟแวร์เหมือนกันครับ เลยเปลี่ยนคัน
แต่พอมาใช็ขับดีมากครับไม่จุกจิกเลย ใช้เป็นรถหลักครับต่างจังหวัด ข้อเสียคือลมดัง ที่ความเร็ว110 บริเวณกระจกหน้าด้านบน ราคาค่อนข้างสูงน่า
จะเก็บเสียงดีกว่านี้นะครับ

ขอบคุณมากๆเลยครับ ตอนนี้ทำเรื่องถอนจองไปแล้ว ใจนึงก็เสียดายเพราะได้ส่วนลดตั้งสองแสน (ซื้ออยู่จังหวัดตัวเองได้ลดแสนเดียว555) ส่วนตัวนั้นคิดว่ารถมีปัญหาวงในอะไรรึเปล่าที่ทำให้ไม่ปล่อยรถให้ลูกค้า พออ่านข้อความนี้แล้วอยากไปขอยกเลิกที่ถอนจองเลยครับ ขอบคุณมากๆครับ

• Newbie
  • *
ปัญหาแทบไม่ได้ยิน คุ้นว่าช่วงแรกที่ขายมีบางปัญหาที่เข้าไปลงซอฟต์แวร์ใหม่ก็เงียบไปเลย ไม่มีประเด็นปัญหาหนักอีก

การโดนเลื่อนรับรถผมว่าเขาผลิตมาจำกัด ไม่รู้ตามศูนย์จะมีเหลือบ้างไหม ตอนนี้น่าจะเร่งผลิต A GLA ประกอบไทยมารองานเปิดตัวก็เลยไม่ผลิตรุ่นอื่น หรือไม่ก็จะได้เวลา GLE 560e Plug-in สเปคเครื่องยนต์เดียวกับ S-Class
ขอบคุณมากครับ ตามศูนย์นี่คุ้นๆว่ามีแต่สีดำครับ แต่ผมอยากได้สีเทา ส่วน GLE 560e Plug-in นั้น คงไม่อาจเอื้อมเพราะราคาน่าจะแรงครับ เอื้อมไม่ไหวจริงๆ ทั้งนี้ที่ซื้อรุ่นนี้เพราะสเปคประกอบไทยต่างจากนำเข้าแต่ที่อุ่นร้อน-เย็นแค่นั้นเลยคิดว่าหากพลาดรุ่นนี้ไป คงยากที่จะได้แบบนี้ในอนาคตครับ