ผู้เขียน หัวข้อ: รถ ev performance car นอกจาก porche แล้ว ใครทำตลาดอีกครับ  (อ่าน 3116 ครั้ง)

ออฟไลน์ shipcake

• Sr. Member
เอาแบบขายจริงจังนะครับ ไม่เอา คอนเซปคาร์ ส่วนตัวดู 4S ใน headlightmag ในไทย เปอร์เช่กล้าเอามาขายเป็นรายแรกๆหรือเปล่า แสดงว่าลูกค้าคนไทยชอบ เปอร์เช่ มากกว่าจำพวก performance car  audi, bmw,benz หรือเปล่า

ออฟไลน์ V221

• Hero Member
Re: รถ ev performance car นอกจาก porche แล้ว ใครทำตลาดอีกครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2020, 21:28:22 »
รอดู Audi E-Tron GT ได้เลยครับ ได้ข่าวว่ามาไทยแน่นอน
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ AkE

Re: รถ ev performance car นอกจาก porche แล้ว ใครทำตลาดอีกครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2020, 21:44:01 »
ถ้าจะซื้อๆ taycan ครับ ห่างรถไฟฟ้าหลายยี่ห้อไม่น้อย ก้มี audi มีบ้างแต่ก้ยังไม่เท่า ถึงตอนนี้นะครับ

ออฟไลน์ axister

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2020, 22:32:06 »
i8 ไงครับขายมาตั้งนานแล้ว

ส่วน merc เค้ายังเป็น protrotype อยู่อ่ะ มีแต่ suv ซึ่งยังไม่เข้า ที่เข้าไทยมาก็มีแค่ etron

ส่วนแฝด etron-gt ไม่รู้จะขายจริงเมื่อไหร่คงเข้าไทยไม่นาน แต่ถ้าทำราคาบินสูงแบบ q8 ลูกค้าก็หนีไปกบหมดรึเปล่า

ออฟไลน์ muzaa

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2020, 06:28:33 »
i8 ไงครับขายมาตั้งนานแล้ว

ส่วน merc เค้ายังเป็น protrotype อยู่อ่ะ มีแต่ suv ซึ่งยังไม่เข้า ที่เข้าไทยมาก็มีแค่ etron

ส่วนแฝด etron-gt ไม่รู้จะขายจริงเมื่อไหร่คงเข้าไทยไม่นาน แต่ถ้าทำราคาบินสูงแบบ q8 ลูกค้าก็หนีไปกบหมดรึเปล่า

i8 เป็น plug-in hybrid  ครับยังไม่ใช่ BEV  เต็มรูปแบบเหมือน taycan ครับถ้าแบบขายในไทยโดยผู้แทนจำหน่ายอย่างเป็นทางการใช้ครับ porsche เป็นรายแรกแต่ในตลาดโลกและรถนำเข้าอิสระในไทยก็คือ teslar ครับ teslar roadster ตัวแรกที่หน้าตาคล้ายๆ lotus ก็มีขายในไทยมาเป็น 10 ปีโดยผู้นำเข้าอิสระแล้วครับ และกำลังจะมี audi etron gt ตามมาอีกคันโดย audi th ช่วงสิ้นปีครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2020, 16:12:35 »
คงมีแต่ Audi เท่านั้นแหละครับ นอกนั้นไม่น่ามีแล้วครับ ที่จะมาทำตลาดในบ้านเรา

EV Perfomance ค่อนข้างจะมีน้อยมากครับ

ออฟไลน์ Winmax

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2020, 17:31:45 »
ในมุมคนไม่ค่อยรู้นะ
แต่ราคา 7.1 ล้าน
ถ้ายังไม่มี s คลาส หรือ ซี่รี่ส์ 7
และมองรถราคานี้อยู่
ปกตินั่งหลังไม่เกิน 2 คนอยู่แล้ว
เทใจให้ taycan หมด
ตั้งแต่ คาเยน แล้ว กำเงินไม่เกิน สิบล้าน ขับเปอร์เช่
เบนซ์ต้องตั้งราคาถูกกว่าเค้า เยอะแบบเห็นหน้าเห็นหลัง

ออฟไลน์ Deaw

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2020, 17:55:46 »
tesla ไง ก็ performance สูงทุกรุ่นนะครับ

ออฟไลน์ basterias

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2020, 19:41:39 »
รอดู Audi E-Tron GT ได้เลยครับ ได้ข่าวว่ามาไทยแน่นอน

อยากขับคันนี้มาก อยากเป็นIronman
Current cars:
2018 - Volvo XC60 T8 R-design (Stock)
2020 - Mercedes C43 Sedan FL (tuned)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79186.0)
2021 - BMW 530e M sport LCI (Stock)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79736.0)

ikky

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2020, 19:45:02 »
Tesla model S ตัว p100d แรงพอๆ กับ aventador เลยนะ โหดมาก

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2020, 20:40:13 »
ช่วงนี้ฝันถึง Audi E-Tron Coupe​ บ่อยๆ สงใสจะดูมากไป

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2020, 08:52:22 »
ณ เวลานี้

ถ้า concept car ก็เยอะ หลายยี่ห้อ

ถ้าเอาแบบขายบ้าง แต่หาบนโลกจริงไม่เจอ ก็มีหลายค่าย ค่ายจีน ก็มีครับ

ถ้าเอาตัวเป็น วิ่งบนถนน มีให้เห็นทั่วไป ก็ TESLA Model X และ S และ Porsche TAYCAN

แต่ผมยอมรับว่า TAYCAN เขามาจริง

ไม่เหมือนหลายๆ ยี่ห้อ เหมือน หมา เห่าแต่ไม่กัด มีแต่น้ำลาย บัพกันไป บัพกันมา ขิงกันไป ขิงกันมา

แต่ TAYCAN ทำก็ทำเลย กัดก็กัดเลย ไม่ต้องเห่าให้เสียเวลา

ไม่นาน Koenigsegg เขามาแน่ เพราะเขาทำอะไรก็ทำเลย เช่นกัน ไม่ต้องลีลา ท่าเยอะ มีดัมเมเยอร์ มโหรี มาออกก่อนเหมือนหลายๆ ค่าย

ออฟไลน์ Winnie_The_Poom

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2020, 14:58:56 »
สงสัยโลกร้อน....

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2020, 15:20:41 »
รถ EV จากจีน ระดับ 4-5 ร้อยแรงม้า มีขายมาสักพักแล้วละครับ

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2020, 23:23:59 »
อีกคันที่นึกออก แต่ไม่แน่ใจว่านับเป็น EV Performance Car มั้ย คือ Jaguar i-Pace รู้สึกจะ 400 ม้า นะ ถ้าจำไม่ผิด
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง