ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาหารถขับทางไกลประจำใช้งบประมาณ 2-2.3m และปัญหาของรถคันปัจจุบันครับ  (อ่าน 6062 ครั้ง)

ออฟไลน์ El Hombre

• Jr. Member
  • **
ไฟหน้า prius ผมแก้ปัญหาโดยการให้ศูนย์ปรับองศาขึ้นมาหน่อยนึงน่ะครับ
เดิมๆนี่กดต่ำไปหน่อย ส่องไปข้างหน้านิดเดียว มีปัญหากับการขับรถตจว.กลางคืน

ออฟไลน์ Mr.Joe

• Sr. Member
ลองหา 520d G30 มือ 2 ไมล์น้อยๆ มี BSI เหลือซัก 3-4 ปีดูครับ
เครื่องตัวนี้วิ่งทางไกลดี ประหยัด อัตราเร่งดี เครื่องทนมาก คนรู้จักเอามาวิ่งทางไกลเหมือนกันตอนนี้ 2.7 แสนโลแล้วยังไม่จุกจิก
ส่วนช่วงล่างก็ตามสไตล์ซีรีส์ 5 คือวิ่งทางไกลสบาย เกาะ ควบคุมง่ายครับ

ออฟไลน์ EpSilon

• Full Member
ถ้าไม่ต้องรถยุโรป ผมว่า Camry HV Premium, Subaru Forester Eyesight ครับ
ถ้ายุโรป Volvo S60 T8, Audi A4 A5

ออฟไลน์ BN`

• Hero Member
ถ้าอยากได้รถที่เน้นใช้งานได้ทุกสภาพถนนจริงๆ ลองดู Land Cruiser Prado มือสอง มั้ยครับ

ส่วนตัวผมมองว่าเป็นรถพรีเมี่ยมที่เหมาะกับถนนประเทศไทยที่สุดแล้วครับ

ถ้าไม่เน้นว่าต้องเป็นแบรนด์ยุโรป ผมมองว่ารุ่นนี้มันตอบโจทย์ครับ