ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพเรนเดอร์ 2021 Civic Sedan  (อ่าน 7942 ครั้ง)

ออฟไลน์ gumpzgear

• Sr. Member
Re: ภาพเรนเดอร์ 2021 Civic Sedan
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2020, 10:17:49 »
Honda ออกแบบรถสวยแต่เป็นเจ้าพ่อเรื่องลดต้นทุนเลยหละ

ตัวใหม่นี่คงไม่ต่าง อย่างน้อยขออย่าสนิมกินก็พอ

เจ้าพ่อแห่งการลดต้นทุน = พี่โตน่าจะหนักกว่า  ;)

โตโยต้าหนักกว่าด้านลด waste ใน process ครับ ;)

รู้สึกว่าใน corolla cross ใช้แผ่นฟีเจอร์บอร์ดพลาสติก(อีกแล้ว)

ใช้แผ่นฟิวเจอร์บอร์ด คงลดต้นทุนได้หลักสิบบาทต่อคัน
แต่บางนี่ห้อใช้ยางแบรนด์รองติดรถออกจากโรงงาน
หรือบางยี่ห้อก็เปลือยสีรองพื้นในห้องเครื่อง แบบนั้น
ลดไปหลักหลายพันบาทต่อคันทีเดียว
อันนั้นขั้นเทพกว่าเยอะครับ คนซื้อไม่บ่นด้วย

ก็ยังไม่เห็นว่าโตโยต้าจะใจถึงพอที่จะลดต้นทุนแบบนั้นนะครับ

หนักสุดในยุคนี้ไม่พ้น honda ครับ พี่แกลดตั้งแต่ของที่เห็นได้ยันของที่ไม่เห็นเลย

ยุคนี้ toyota เป็นน้อยกว่านะครับ

มันเป็นช่วงๆไป แต่ honda ยังไม่มีวี่แววจะเบามือเลยครับ แถมหนักขึ้นทุกวันๆ

จากที่สัมผัสทั้งสองยี่ห้อมากับรถยุคปี 2015 ขึ้นมา

ความเห็นผมคือลดต้นทุนทั้งคู่ แต่ช่วงหลัง T ลดเก่งกว่า คือลดแล้วดูไม่ออก หรือไม่ส่งผลต่อคุณภาพตัวรกมาก
ในขณะที่ H ลดกันแบบเห็นๆ และลูกค้าร้องเรียนปัญหากันเยอะ

AlrazesPatrik1994

• บุคคลทั่วไป
Re: ภาพเรนเดอร์ 2021 Civic Sedan
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2020, 11:46:29 »
ที่เค้าบอกว่าcivicมักสวยรุ่นแล้วเว้นรุ่น ก็คงจริงแหละครับ  :-X

ออฟไลน์ randolph

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2020, 12:15:00 »
แปะตราโตโยต้า เข้าแก๊งตระกูลบึ้งได้อยู่นะ

ออฟไลน์ kabutoro

• Sr. Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2020, 13:05:48 »
Honda ออกแบบรถสวยแต่เป็นเจ้าพ่อเรื่องลดต้นทุนเลยหละ

ตัวใหม่นี่คงไม่ต่าง อย่างน้อยขออย่าสนิมกินก็พอ

โคตรจริง เคสล่าสุดที่เจอเป็นแอคคอร์ดอายุ1ขวบสนิมขึ้น แต่พี่ฮอนบอกจะซ่อมสีให้ซะงั้น โชคดีที่ล่าสุดเห็นว่าเคลียร์กันได้ละ :-X :-X

ออฟไลน์ lonely

• Hero Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2020, 14:24:57 »

โคตรจริง เคสล่าสุดที่เจอเป็นแอคคอร์ดอายุ1ขวบสนิมขึ้น แต่พี่ฮอนบอกจะซ่อมสีให้ซะงั้น โชคดีที่ล่าสุดเห็นว่าเคลียร์กันได้ละ :-X :-X

เคลียร์อย่างไรครับ = วานบอก ??
My car and Driving is My Life = เวอร์ไปไหม ??