ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเรื่องคลุมพวงมาลัย  (อ่าน 1557 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sit: )

• Hero Member
สงสัยเรื่องคลุมพวงมาลัย
« เมื่อ: ตุลาคม 29, 2020, 16:58:33 »
เคยเห็นถุงคลุมพวงมาลัย
ผมเข้าใจว่าบางทีจอดตากแดดก็ใช้ถุงคลุมป้องกันหนังพัง แต่วันนี้ผมเจอรถจอดในตึก เอาผ้าคลุมพวงมาลัยไว้ คลุมแบบมิดสนิท เรียบร้อย เลยสงสัยครับว่าถ้าจอดในร่มทำไมต้องคลุมพวงมาลัย มีท่านไหนทำแบบนี้บ้างครับ

ออฟไลน์ PaPaMan

Re: สงสัยเรื่องคลุมพวงมาลัย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2020, 17:03:16 »
ถุงคลุมพวงมาลัยเค้าออกแบบไว้ป้องกันไม่ให้พวงมาลัยมันร้อนเกินไปตอนจอดตากแดด เวลาเข้ารถมามือจับพวงมาลัยจะไม่ค่อยร้อน ไม่งั้นมืออาจพองได้
ถ้าจอดในร่มยังคลุมอีก... อันนี้มั่วแล้วครับ

ออฟไลน์ akewizard

Re: สงสัยเรื่องคลุมพวงมาลัย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2020, 19:31:39 »
บางคนอาจจะติดเป็นนิสัย จอดรถแล้วก็คลุมไว้ตลอดก็ได้คับ