ผู้เขียน หัวข้อ: พรุ่งนี้!! น้ำมันปรับราคาลงทุกชนิด 50สต. เว้นE85 30สต. ครับ  (อ่าน 9816 ครั้ง)

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ nawapas.mid

• Full Member
ถ้ารถบ้านใครใช้ NGV ทั้งบ้านคงเซ็งน่าดู

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
ถ้ารถบ้านใครใช้ NGV ทั้งบ้านคงเซ็งน่าดู

รถ LPG ก็ไม่ถูกใจสิ่งนี้  ;D
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ I-PULSE

• Sr. Member
เทียบบาทต่อกิโล LPG ก็ยังถูกกว่านะครับ น่าจะราวๆ โลละ 30 สตางค์

ออฟไลน์ deertesla

เทียบบาทต่อกิโล LPG ก็ยังถูกกว่านะครับ น่าจะราวๆ โลละ 30 สตางค์
ถ้ารวมค่าสึกหรอด้วยแล้วผมว่ายังไงก็แพงกว่า gasohal

ออฟไลน์ Firzen

• Sr. Member
รีบเติมนะครับ ราคาตลาดแถบนี้ เด้งกลับขึ้นมาแล้ว แถมขึ้นแรงด้วย (อันที่จริงตอนขาลง ถ้าดูตามกราฟ ควรจะทยอยลงได้ตั้งนานแล้วนะ)

อ้างอิง https://www.aip.com.au/pricing/international-prices/international-market-watch

ออฟไลน์ bravo

ถ้ารวมค่าสึกหรอด้วยแล้วผมว่ายังไงก็แพงกว่า gasohal
เสียพื้นที่วางถังแก๊สอีกด้วยครับ
สรุป ไม่คุ้ม

ออฟไลน์ SM.

;) ;) ;) ;) ;) ;)