ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY FM 98.0 EDS ประจำวันที่ 7 พฤศจิกายน 2020  (อ่าน 2816 ครั้ง)

ออฟไลน์ แกงฮังเล

• Jr. Member
  • **
สวัสดีครับคุณ Jimmy

ปัจจุบันขับ Vios โฉมเห็บสุนัข จะซื้อรถใหม่ ส่วนใหญ่ขับไปทำงาน กับเที่ยวนานครั้งๆ ระยะประมาณ 200 กิโลเมตร พาสุนัขไปด้วย (ลาบาดอร์กับไซบีเรียน)
XL7,Sienta,Xpender หรือ BRV ตัวไหนดีครับ
(ที่บ้านเคยใช้ isuzu advanture รู้สึกคันใหญ่ไป)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2020, 15:45:09 โดย Nontarat »

ออฟไลน์ armallstar

• Jr. Member
  • **
ขอคำแนะนำครับ ใกล้ถึงวันที่จะจองรถแล้วอีกประมาณ 20 วัน ยังตัดสินใจไม่ได้ ระหว่าง Rocco 2.8 4ประตู กับ Fortuner 2.4G
คอนแรกแฟนจะเอากระบะ แต่ตอนนี้บอกเลือกเอาเองเลยเพราะเราคนใช้ และที่บ้านมี Altis 2012 กับ Camry 2008
ใช้ขับไปทำงานกรุงเทพเป็นหลัก ถ้าซื้อมาแล้วเวลาจะออกไปข้างนอกก็จะให้ครอบครัวไปรถคันใหม่นี้ แล้วแถว 2 ของกระบะมันนั่งแย่มากไหมครับ

ถ้ามีแค่2ตัวเลือกนี้พี่ๆจะเลือกคันไหนกันเพราะอะไร
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Weetting

• Hero Member
  • ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ทำไมบริษัทที่ขายรถในประเทศ​เรา​

ถึงไม่ค่อยทำสีภายนอกให้เลือกเยอะๆ​

ทั้งที่การสต็อกสีไม่น่าจะเป็น​ cost ที่สูงมาก​

รึจริงๆมันมีการอะไรที่มากกว่าเรื่อง​  cost
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ MP Boy

• Newbie
  • *
แฟนจะออกรถใหม่ ตัดตัวเลือกออกไป 3 ตัว(swift/yaris/city) เหลือ 2 ตัว คือ Mazda 2.. 1.3 เบนซิน กับ Almera ตัวท๊อบทั้งคู่ เพราะมี *ดบ.0 %* ตัดสินใจมา 1 สัปดาห์เลือกไม่ได้ ถ้าเป็นทาง HLM จะเลือกตัวไหนดีครับ  ไม่สนใจเรื่องความกว้างหรือแคบ / ไม่สนใจเรื่องความแรงเท่าไหร่ เน้นประหยัดน้ำมัน กับ การบริการหลังการขาย   ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2020, 15:20:32 โดย MP Boy SC K Drum »
แค่ปล่อย ก็ลอยตัว