ผู้เขียน หัวข้อ: ++ ขอความเห็นจะเลือก Corolla Cross หรือ CR-V ดีครับ ? ++  (อ่าน 11249 ครั้ง)

ออฟไลน์ dht_tubes

• Hero Member
Re: ++ ขอความเห็นจะเลือก Corolla Cross หรือ CR-V ดีครับ ? ++
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2020, 19:19:22 »
ถ้าเดิมใช้ acv50

ไป corolla cross อาจจะไม่ฟินเท่าไหร่ก้อได้ครับ CRV น่าจะตอบโจทย์สุด

ยิ่งถ้าเน้นเรื่องศูนย์ คงไม่มีตัวเลือกที่เข้าข่ายได้แล้ว ถ้าไม่อยากเสี่ยงกับพวก subaru mazda กระทั่ง MG

เสียดายพี่โตไม่มี harrier

ออฟไลน์ Thanyanon

• Full Member
Re: ++ ขอความเห็นจะเลือก Corolla Cross หรือ CR-V ดีครับ ? ++
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2020, 21:30:56 »
เชียร crv ครับ แต่ข้อเสียคือ เก็บเสียงยางบดถนนไม่ดี  เสียงดังมาก  แต่เอาไปแดมปพื้น ก็เงียบขึ้นบ้าง   เวลาเข้าโค้งแรงๆ รถจะเอียงมากกว่าเก๋ง d segment ครับ เพราะเค้าเซ็ตช่วงล่างมานุ่มครับ   และถ้าเจอถนนไม่ดีก็มีเด้งเล็กน้อยครับ   เบาะหลังนั่งสบายสู้  เก๋ง d segment  ไม่ได้นะครับ

ออฟไลน์ BN`

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2020, 22:50:14 »
สำหรับคู่นี้ผมเชียร์ CRV ครับ อย่างน้อยรถ Segment ใหญ่กว่า กว้างกว่า ยังไงก็ขับสบายกว่าครับ

ออฟไลน์ natin

• Full Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2020, 23:57:04 »
Crv ถ้าได้ลองจะชอบ ผมว่ามันครบเครื่อง ข้อติน้อย

ออฟไลน์ PC CK

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2020, 23:58:18 »
เลือกcvrไม่ต้องคิดมากเลยครับคู่นี้ถ้าเงินถึงไม่ใช่ประเด็น

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2020, 13:30:56 »
อย่าลืมหาเวลาไปลองทั้ง 2 คันด้วยนะครับ หรือคันอื่นๆ ด้วยก็ได้ครับ เพื่อนผมก็ว่าจะไปออก CR-V สุดท้ายมาจบ MG HS ซะงั้น

ออฟไลน์ JigkoBannok

• Jr. Member
  • **
  • ชายคนจน ณ ที่ราบสูง
    • ประตูสู่อีสาน
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2020, 16:09:59 »
อ่านจากโจทย์ที่ให้มา CR-V เหมาะครับ ที่เอามาเทียบเคียงกันมันคนละไซส์ คนละสไตล์เลย

CR-V กว้าง นุ่ม สบายกว่า จะแพ้ก็แค่รับประทานจุไปหน่อยเท่านั้น
งานฟรีผมไม่ว่าง งานจ้างเชิญเลยครับ

ออฟไลน์ ppc044

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2020, 19:33:14 »
โจทย์เหมือนผมเลยครับ ถอย CRV มาแล้วครับ แต่ทำใจหน่อยครับงานประกอบ honda นี่ เช็ดรถตรงไหนอาจมีก็อกแก็กๆตรงนั้นแต่มันไม่หลุดออกมาหรอกครับ 5555
ผมก็เพิ่งถอยมา ตอนนี้เจอปัญหา เวลาขับความเร็ว 120-140 มีเสียงลมดังเข้ามาตรงประตูคนขับ เสียงดังคล้ายวิทยุไม่มีคลื่น ซ่าๆ ไม่ทราบเจอบ้างไหม อยากไปลองเช็ค ที่ 0 อยู่ครับ