ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการซื้อเลขประมูลในเฟสบุ้ค ถ้า คนซื้อกับคนขายอยู่คนละจังหวัดต้องทำยังไงครับ  (อ่าน 1883 ครั้ง)

ออฟไลน์ Xyclop

• Sr. Member
   สมมุติเปนป้ายประมูลเชียงใหม่
   แต่ผู้ขายอยู่อุบล
     ผู้สนใจซื้อดันอยู่สงขลา

แบบนี้ต้องทำยังงัยครับ

เวลาซื้อขายจริง
      1 จำเป็นต้องไปที่ขนส่งเท่านั้นหรือไม่
       2   ต้องเป็นขนส่งจังหวัดป้ายประมูลเท่านั้น หรือสามารถไปขนส่งไหนจังหวัดก้อได้ ใช่มั้ยครับ

ออฟไลน์ Nutty eiei

• Full Member
ไม่ได้ขึ้นกับคนขายครับ ขึ้นกับรถครับ คนขายกับคนซื้ออยู่ที่ไหนก็ได้ครับ แต่ถ้าสมมติจะใส่ป้ายประมูลเชียงใหม่ รถป้ายเชียงใหม่ทำเรื่องสลับเลขได้เลยครับ แต่ถ้ารถเป็นป้ายทะเบียนจังหวัดอื่นต้องย้ายเข้าเชียงใหม่+ตรวจสภาพที่ขนส่งเชียงใหม่ด้วยครับ ถึงจะใส่ป้ายประมูลจังหวัดเชียงใหม่ได้ครับ ป้ายประมูลจังหวัดไหนต้องไปขนส่งจังหวัดนั้นครับ

ออฟไลน์ belkw202

ผู้ขายแค่ส่งเอกสารกับแผ่นป้ายเหล็กมาก็ได้ แต่ผู้ซื้อต้องเอารถคันที่จะใส่ป้ายไปขนส่งจังหวัดเชียงใหม่เพื่อเอารถไปตรวจสภาพและย้ายเข้าจ.เชียงใหม่ ครับ
Tesla Model 3 Highland LR
G08 iX3 M Sport
Cx5 2.5s
Mazda 2 1.3 S
w202 c36 AMG
w212 e63 AMG
w204 c250 AMG Sport Plus
w207 e350 4matic
e90 325i

ออฟไลน์ Xyclop