ผู้เขียน หัวข้อ: รถรุ่นไหนบ้างที่ช่องเติมน้ำมันอยู่ฝั่งเดียวกับคนขับ(ฝั่งขวา)  (อ่าน 7286 ครั้ง)

ออฟไลน์ Norm-man

• Newbie
  • *
เอาเท่าที่ผมสังเกตเองแล้วกัน
Nissan Tiida / Sylphy / Pulsar
Subaru น่าจะทุกรุ่น
MG น่าจะทุกรุ่น ยกเว้นรถไฟฟ้า
Toyota Avanza
ยุโรป น่าจะทุกรุ่น

ในหัวผมมีแค่นี้ครับ

ออฟไลน์ bravo

• Hero Member
สรุป  หากจะสังเกตสักนิด   หน้าปัดบนเรือนไมล์  มันจะบอกทุกคัน  ตรงตำแหน่งเกจ์วัดน้ำมัน  มีลูกศรชี้ให้

ไม่น่ายุ่งยาก  เวลาเทียบก้มมองเรือนไมล์ก็เห็นแล้วครับ

ผมเข้าใจว่า ประเด็น ที่ จขพ. พูดถึงคือ รถที่ฝาถังอยู่ด้านขวา สะดวกในการเติมน้ำมัน เพราะคิวไม่ยาวหรือไม่ต้องต่อคิว นะครับ

ออฟไลน์ kiwiwi

• Hero Member
Nissan Cube อยู่ขวาครับ

ที่ผมแปลกใจคือ เจ้า mini ctm ทำไมถึงไปอยู่ซ้ายได้ ผิดคอนเซ็ปท์รถยุโรปหมด

ออฟไลน์ Ra32

• Full Member
NISSAN XTRAIL ครับฝาถังอยู่ด้านขวา ท่อไอเสียอยู่ฝั่งซ้าย เวลาเติมก็ดูตัวเลขจากหัวจ่ายสะดวกดีครับ ไม่ต้องต่อคิวเติมน้ำมันนานด้วย

ออฟไลน์ 20TRF

• Sr. Member
ผมสับสนตลอดครับ วันธรรมดาขับแจ้ส วันหยุดขับฟอเรสเตอร์

ออฟไลน์ Kuk146

• Newbie
  • *
Volvo S60 2003 อยู่ขวาครับ