ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำยางให้หน่อยครับ nissan x-trail T32  (อ่าน 6668 ครั้ง)

ออฟไลน์ marionetto

• Newbie
  • *
รบกวนแนะนำยางให้หน่อยครับ nissan x-trail T32
« เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2020, 11:22:17 »
นิสสัน x-trail T32 จะเปลี่ยนยางใช้เป็นรุ่นไหนดีครับ ยางเดิมขนาด 225/65/17"  ของ Bridgestone Duel470 เห็นตอนนี้มีหลายตัวออกมา Toyo PROXES CR1 SUV /  Pirelli Scorpion Verde / ํํYoko Geolandar/ Ecopia 850 อันไหนน่าใช้สุดครับ ปกติขับประมาณ 120 กม/วัน ความเร็วเดินทาง 120-140  ตัวไหนจะคุ่้มสุดครับ ยางล้อใหญ่ๆ มันแพงกว่าตอนขับรถเก๋งยางเล็กๆ มาก

ออฟไลน์ lunacy

• Sr. Member
Re: รบกวนแนะนำยางให้หน่อยครับ nissan x-trail T32
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2020, 11:49:16 »
พึ่งเปลี่ยนไปครับ
Goodyear EffiencientGrip

เปลี่ยนไปได้สองเดือน เศษแก้วฝังในร่องยาง หลังซ้าย อ่ะ ให้ร้านดึงออกให้ ดูแล้วไม่เป็นไร
ผ่านมาอีกไม่กี่สัปดาห์ โดนน็อตไหนอีกไม่รู้ ปักคาอีก ยังไม่ดึงออก แต่น่าจะต้องสตีม TT

ออฟไลน์ Bunyarit344

• Sr. Member
Re: รบกวนแนะนำยางให้หน่อยครับ nissan x-trail T32
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2020, 11:54:33 »
ลองดูเป็น TOYO TIRES
PROXES SPORT SUV   เพิ่งเปลี่ยนให้ Chev Captiva 19"  ไป  ดีงาม จิงๆ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2020, 14:04:19 »
Toyo นี่เทียบกับพวก Michelin ได้มั๊ยครับ

ออฟไลน์ tvm

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2020, 14:06:46 »
Toyo นี่เทียบกับพวก Michelin ได้มั๊ยครับ
จากที่เคยใช้ Toyo C1S มา 2 ชุด ก็ตามราคาครับ
ถ้าได้มาถูกกว่ามาก ก็โอเค
หลังๆ ราคาไม่ต่างเท่าไร ผมก็ไป Michelin 3 ชุดแล้วครับ

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2020, 14:28:02 »
ถ้านุ่มเงียบ ไป Michelin Primacy SUV หรือ Bridgestone H/L001 วันก่อน ขับ T32 เพื่อน ที่ใส่ H/L001 ก็นุ่มเงียบ น่าพอใจนะ

ถ้าสายหนึบ สายเกาะ ไป Yokohama Parada spec-x นุ่ม เกาะ รีดน้ำเก่ง แต่พ้น 3 หมื่นกม. ดังสนั่น ดอกยางชอบร่อนหลุด ไม่ก็ PS4 SUV

............

Verda เข้าใจว่า Lot ปัจจุบันเป็น China (PS4 ก็ China มั้ง) แต่ ยังไม่มั่นใจ ชื่อเสียงค่ายนี้เท่าไหร่ กลัวไปไว

G058 ใช้ G055 มา 3 - 4 ชุด นิสัยคือ นุ่มๆ ย้วยๆ โยนๆ แต่ทน และ ถูก ผมขับรถที่ใส่ยางรุ่นนี้ไม่ได้ ขับแล้วเวียนหัว เหวอทุกที เวลาเปลี่ยนเลน

Toyo Proxes Sport .. ยางสปอร์ตนะ ไม่นุ่ม ไม่เงียบ นะ และที่เคยเจอมาใน Proxes T1 Sport SUV ก็คือ คุณภาพยางไม่ได้มาตรฐาน ยางไม่กลม ถ่วงไม่ลง ซึ่งอันนี้ ปัจจุบันเจอใน PS4 และ Lattitude Sport 3 ครับ คนไม่เรื่องเยอะ อาจจะไม่คิดอะไร แต่คนเรื่องเยอะ วิ่งแล้วต้องนิ่งสนิทแบบผม จะรำคาญมาก

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2020, 14:45:14 »
ถ้านุ่มเงียบ ไป Michelin Primacy SUV หรือ Bridgestone H/L001 วันก่อน ขับ T32 เพื่อน ที่ใส่ H/L001 ก็นุ่มเงียบ น่าพอใจนะ

ถ้าสายหนึบ สายเกาะ ไป Yokohama Parada spec-x นุ่ม เกาะ รีดน้ำเก่ง แต่พ้น 3 หมื่นกม. ดังสนั่น ดอกยางชอบร่อนหลุด ไม่ก็ PS4 SUV

............

Verda เข้าใจว่า Lot ปัจจุบันเป็น China (PS4 ก็ China มั้ง) แต่ ยังไม่มั่นใจ ชื่อเสียงค่ายนี้เท่าไหร่ กลัวไปไว

G058 ใช้ G055 มา 3 - 4 ชุด นิสัยคือ นุ่มๆ ย้วยๆ โยนๆ แต่ทน และ ถูก ผมขับรถที่ใส่ยางรุ่นนี้ไม่ได้ ขับแล้วเวียนหัว เหวอทุกที เวลาเปลี่ยนเลน

Toyo Proxes Sport .. ยางสปอร์ตนะ ไม่นุ่ม ไม่เงียบ นะ และที่เคยเจอมาใน Proxes T1 Sport SUV ก็คือ คุณภาพยางไม่ได้มาตรฐาน ยางไม่กลม ถ่วงไม่ลง ซึ่งอันนี้ ปัจจุบันเจอใน PS4 และ Lattitude Sport 3 ครับ คนไม่เรื่องเยอะ อาจจะไม่คิดอะไร แต่คนเรื่องเยอะ วิ่งแล้วต้องนิ่งสนิทแบบผม จะรำคาญมาก

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ChangNoyRacing

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2020, 17:09:33 »
YOKOHAMA ADVAN dB V552 ส่วนตัวชอบน่ะครับ
ความนุ่น เงียบ กลางๆ รีดน้ำกลางๆ เข้าโค้ง เทโค้ง ทำได้ดีครับ วิ่งด้วยความเร็วสบายครับ
ราคาไม่แรงด้วยครับ ก่อนเดินทางไกลเรื่องยางสำคัญครับ
อีกโครงการช้อปดีมีคืน ใช้ได้กับศูนย์บริการหลายๆแห่งด้วย เช่น ฟิตออโต้ ก็เข้าร่วมโครงการครับ
ใกล้สิ้นปี โปรโมชั่นเรื่องยาง หรือบริการด้านต่างๆ ก็มาเรื่อยๆครับ

ออฟไลน์ seeker

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2020, 20:57:48 »
ขนาดเดียวกับผมเลย อย่าไปใช้ยางคอมฟอร์ทเลย วิ่งขนาดนี้
MC pilot sport 4 suv เลยครับ นุ่ม เงียบ เข้าโค้งคม แก้มไม่ย้วย
ของผม made in poland

Toyo เคยลองทั้ง opht และ st3 และก็คงไม่กลับไปใช้แบรนด์นี้อีกละครับ
ยางที่เคยใช้ก็
Opht
Parada spec x
St3
Pilot sport 4 suv ชอบอันนี้ที่สุดครับ

ยาง toyo ที่ชอบก็ c1s แต่ต้องใช้กับรถเก๋ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2020, 21:04:36 โดย seeker »

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2020, 09:00:42 »
ขนาดเดียวกับผมเลย อย่าไปใช้ยางคอมฟอร์ทเลย วิ่งขนาดนี้
MC pilot sport 4 suv เลยครับ นุ่ม เงียบ เข้าโค้งคม แก้มไม่ย้วย

Toyo เคยลองทั้ง opht และ st3 และก็คงไม่กลับไปใช้แบรนด์นี้อีกละครับ
Opht
St3
Pilot sport 4 suv ชอบอันนี้ที่สุดครับ

ยาง toyo ที่ชอบก็ c1s แต่ต้องใช้กับรถเก๋ง

ST3 นี่เจออะไรครับ ?

Lattitude Sport 3 ของผมก็ Poland เหมือนกัน

ออฟไลน์ CNX

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2020, 20:15:49 »
ถ้าเอางบเป็นตัวตั้ง ในราคาเส้นละ 2,xxx
ผมใช้Gy Efficient Grip SUV 235-65-17 หลายร้านมีโปรยางปี2019 4เส้น10,500บ
มิติวงล้อกับรอบเครื่องเพี้ยนไป อัตราสิ้นเปลืองแย่ลงนิดหน่อยครับ
ขับทำงานบนดอยเหนือ พอใจครับ
ทางไกล บางทีเพลิน150+++
1ปี 20,000km. เสียงเริ่มหอนบ้างแล้ว

และใช้225-65-17ใช้Maxxis HPM3 ราคา2,500บ ตัวนี้คุณลักษณะเป็นนุ่มเงียบ แต่แปลกใจค่าเทรดแวร์700 ที่50,000km.น่าจะเสียงดังน่ารำคาญครับ

ถ้าสายซิ่งหนึบ ลองพิจารณาMaxxis S Pro 225-65-17 2,xxx บ
ตัวนี้ลายยางไม่สมมาตร คุณสมบัติน่าจะคล้ายGy Eficient Grip
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2020, 20:23:53 โดย CNX »
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ seeker

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2020, 08:16:39 »

Opht
St3

ST3 นี่เจออะไรครับ ?

Lattitude Sport 3 ของผมก็ Poland เหมือนกัน

ST3 นี่สปอร์ทจ้าเลยครับ เข้าโค้งคม จิกถนนดี แต่ปีเดียวดังสนั่น ใช้ได้แค่ปี 3 เดือนต้องเปลี่ยนละครับ