ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วยเครื่อง2.0 และพอจะรู้ไหมว่าโชว์รูมไหนยังพอมีรถTeana 2.0 ให้Test Driveอยู่  (อ่าน 6015 ครั้ง)

ออฟไลน์ north

• Sr. Member
10 ปากว่าไม่เท่าตาเห็น  10 ตาเห็นไม่สู้มือคลำ
และ 10 มือคลำ ไม่สู้ไปทดลองขับด้วยตัวเองคับ (ไม่รู้ถูกเปล่านะคับ55)

พอดีผมสนใจรถ D-Segment เครื่อง 2.0 คับ (Teana , Accord , Camry model chaneg) เห็นหลายๆ ท่านบอกว่าเครื่องจะอึดนิดนึง เลยอยากไปลองขับด้วยตัวเองดูคับ
คำถามที่ 1. อยากถามว่าเพื่อนๆ ที่ได้มีโอกาสลองขับรถหรือใช้รถเครื่องยนต์  2.0 อยู่รู้สึกอย่างไรบ้างคับ

ผมได้ไปลอง Accord 2.0 มาแล้วคับ ผลออกมาสำหรับผมผมว่า Ok นะคับ เครื่องไม่ได้อึดมากคับ พวงมาลัยนี่ดีเลยคับ ขับสนุกคับ
ส่วน Camry นี้ไม่ได้ไปลองคับ เพราะผมจะรอตัว Model Change คับ   (ถ้าผมรอไหว)

ผมอยากจะไปทดลองขับเจ้า Teana 2.0 ดูคับว่าเครื่องมันจะอึดแค่ไหน  ได้ไปหามาหลายโชว์รูมแล้วคับ แต่ไม่มี Teana 2.0 test Drive เลย

จะมีก็แต่เครื่อง 2.5 คับ ได้ไปทดลองขับเครื่อง 2.5 มาแล้วคับ ผมว่าอัตราเร่งนี้เร่งได้ดังใจเลยล่ะคับ เกียร์ก็ดีมากๆๆๆๆๆๆๆๆคัับ ขับไปไม่กระตุกเลย ลื่นไหลดี
ผมทดลองขับแบบโหดมากคับ ขับเลนซ้ายเลนขวา(ขับตอนถนนโล่ง) เบรคกะทันหัน  เหยียบสุดอะคับ เกือบ 180 พอดีมีรถข้างหน้าเลยต้องเบรคอะ
ผลออกมาน่าพอใจคับ ไม่น่าเชื่อคับ ภายในห้องโดยสารดูแบบเรียบง่าย แต่พอขับจริงดูเป็นหนุ่มขึ้นมาอะ
ก็เลยอยากที่จะลองเครื่อง 2.0 บ้างคับ อยากรู้ว่จะให้อารมณ์และความรู้สึกในการขับแบบไหนคับ  

คำถามที่ 2.  เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ มีใครพอจะทราบไหมคับว่ามีโชว์รูม Nissan ที่ไหนที่พอจะมีเจ้า Teana 2.0 ให้ Test Drive อยู่บ้างคับ  +++
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำล่วงหน้านะคับ ขอบคุณคับ  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2011, 17:35:52 โดย north »

ออฟไลน์ keng.

• Hero Member
  • ฅ.ฅนรักรถ
ขอตอบคำถามที่ 2 นะครับ
รู้สึกว่าจะมีที่ศุนย์สยามนิสสัน พระนคร 2000 (สาขาพระราม 2) ตรงก่อนถึงโลตัสพระราม 2 ครับ ศูนย์นี้จะอยู่ฝั่งเดียวกันกับโลตัสพระราม 2 เลย
มีแต่ตัว 2.0 เท่านั้นเลยครับ รถสีขาว เพราะตอนคุณป้าไปลองก็ลองที่ศูนย์นี้ครับ(ลองมาเกือบปีครึ่งแล้ว)
แต่ตอนนี้ไม่แน่ใจนะครับว่ายังจะมีอยู่รึเปล่า ลองโทรสอบถามอีกทีนะครับ

ออฟไลน์ prai

อยากจะเตือนเจ้าของกระทู้ครับ ถ้าชีวิตจริงขับแบบนี้ไม่เหมาะกับเกียร์ CVT ครับ เพราะเดี๋ยวมันจะไปก่อนวัยอันควร

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
ลองไปที่นิสสัน กรุงไทย สาขาใหญ่ แถวรามอินทรารึเปล่าไม่รู้ 

ออฟไลน์ 12345678910

• Full Member
เข้าไปถามในคลับเทียน่าเลยครับ

http://www.teana-club.com/webboard/index.php?board=2.0

อยากจะเตือนเจ้าของกระทู้ครับ ถ้าชีวิตจริงขับแบบนี้ไม่เหมาะกับเกียร์ CVT ครับ เพราะเดี๋ยวมันจะไปก่อนวัยอันควร

คับผม ผมแค่อยากลองสมรรถนะของรถคับผม

ขอตอบคำถามที่ 2 นะครับ
รู้สึกว่าจะมีที่ศุนย์สยามนิสสัน พระนคร 2000 (สาขาพระราม 2) ตรงก่อนถึงโลตัสพระราม 2 ครับ ศูนย์นี้จะอยู่ฝั่งเดียวกันกับโลตัสพระราม 2 เลย
มีแต่ตัว 2.0 เท่านั้นเลยครับ รถสีขาว เพราะตอนคุณป้าไปลองก็ลองที่ศูนย์นี้ครับ(ลองมาเกือบปีครึ่งแล้ว)
แต่ตอนนี้ไม่แน่ใจนะครับว่ายังจะมีอยู่รึเปล่า ลองโทรสอบถามอีกทีนะครับ

ขอบคุณคับ เดี่ยวพรุ่งนี้จะโทรไปสอบถามดูคับผม

ออฟไลน์ WS.

1.  Teana 2.0 อึดครับถ้าท่านมีบุคลิกการขับรถแบบนั้น ขับไปจะไม่ชอบแน่ๆครับ
ผมว่า accord ให้อารมณ์ของการอึดที่น้อยกว่าถึงตัวเลขที่จับโดยเวลาจะไม่ได้ต่างกันมาก

แต่ถึงอย่างไรก็คิดถูกแล้วครับที่หารถทดลองขับมาลองก่อน แต่ถ้าสุดท้ายแล้วหา 2.0 ลองไม่ได้
ผมแนะนำว่าน่าจะไปทาง accord แจ่มกว่าครับ อารมณ์ของรถ เสียงของเครื่อง การดึงของเกียร์ ขับแล้ว
รู้สึก sport ว่าเยอะ

2. อันนี้ไม่ทราบเลย แต่ถ้าอยากได้เบอร์โทรของศูนย์บริการไหนเพื่อโทรไปถาม บอกนะครับเดียวจัดให้

ของให้ได้รถถูกใจในเร็ววัน โชคดีครับ :-*

ปล ว่าจะไปตอบที่ Teana club แต่ขอตอบในนี้ละกัน เพราะอาจมีท่านอื่นสนใจด้วย ;)

1.  Teana 2.0 อึดครับถ้าท่านมีบุคลิกการขับรถแบบนั้น ขับไปจะไม่ชอบแน่ๆครับ
ผมว่า accord ให้อารมณ์ของการอึดที่น้อยกว่าถึงตัวเลขที่จับโดยเวลาจะไม่ได้ต่างกันมาก

แต่ถึงอย่างไรก็คิดถูกแล้วครับที่หารถทดลองขับมาลองก่อน แต่ถ้าสุดท้ายแล้วหา 2.0 ลองไม่ได้
ผมแนะนำว่าน่าจะไปทาง accord แจ่มกว่าครับ อารมณ์ของรถ เสียงของเครื่อง การดึงของเกียร์ ขับแล้ว
รู้สึก sport ว่าเยอะ

2. อันนี้ไม่ทราบเลย แต่ถ้าอยากได้เบอร์โทรของศูนย์บริการไหนเพื่อโทรไปถาม บอกนะครับเดียวจัดให้

ของให้ได้รถถูกใจในเร็ววัน โชคดีครับ :-*

ปล ว่าจะไปตอบที่ Teana club แต่ขอตอบในนี้ละกัน เพราะอาจมีท่านอื่นสนใจด้วย ;)

คับขอบคุณคับ

ออฟไลน์ paragon00

• Newbie
  • *
นิสสัน ที่ถนนบรมกับแถวๆพระราม5 มี2.0 ให้ลองขับครับ แต่ที่พระราม5จะโล่งกว่าได้ลองเต็มเท้า

ขับมา2.0ผมว่ามันก็โอเคแล้วนะ สำหรับคนไม่ได้รีบอะไรมากมายนะครับ

ออฟไลน์ WS.

นิสสัน ที่ถนนบรมกับแถวๆพระราม5 มี2.0 ให้ลองขับครับ แต่ที่พระราม5จะโล่งกว่าได้ลองเต็มเท้า

ขับมา2.0ผมว่ามันก็โอเคแล้วนะ สำหรับคนไม่ได้รีบอะไรมากมายนะครับ

งั้นแนะนำ พระราม 5 เลยครับมีถนนให้ลองยาวๆและมีรถเยอะในบางเวลาเท่านั้นครับ เบอร์ก็ 024476333 ลองโทรไปถามก่อนเลยครับ
หวังว่าคงช่วยได้นะครับ  :-*

งั้นแนะนำ พระราม 5 เลยครับมีถนนให้ลองยาวๆและมีรถเยอะในบางเวลาเท่านั้นครับ เบอร์ก็ 024476333 ลองโทรไปถามก่อนเลยครับ
หวังว่าคงช่วยได้นะครับ  :-*

คับผม ขอบคุณทั้ง 2 ท่านมากๆ นะคับ เดี่ยวพรุ่งนี้ตอนเช้าจะโทรไปเลยคับผม