ผู้เขียน หัวข้อ: มาดู พริตตี้กับนักแข่ง ในงานเปิดตัว PTT Blue Innovation กันดีกว่า  (อ่าน 16070 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sunnook

• Hero Member
โดนเต็ม ๆ

ถึงว่าทำไมพ่อไม่ค่อยเติม ปตท.

ออฟไลน์ wip

• Full Member
โพสครั้งแรกจากที่อยู่มาปีหนึ่ง     ปตท นะเพื่อใคร

ออฟไลน์ CRO

• Sr. Member
ผมไม่ค่อยได้โพสหรอกครับ.อ่านเป็นความรู้อย่างเดียว(ความรู้เรื่องรถ เท่าหางอึ่ง)  แต่หัวข้อนี้ ขอหน่อยเถอะ..

"ส่วนตัว ผมเข้าปั้ม นี้ เพื่อไปขี้ เยี่ยว และ หาอะไรกิน ไม่เคยเติมน้ำมัน ของมัน..ผมเกลียด ปตท.."

+ล้านไปเลย

โพสครั้งแรกจากที่อยู่มาปีหนึ่ง     ปตท นะเพื่อใคร

เซ๊งมันครับอย่าไปพูดถึงให้เป็นสเนียดปากเลย  >:( >:(

ออฟไลน์ jones

ผมไม่ค่อยได้โพสหรอกครับ.อ่านเป็นความรู้อย่างเดียว(ความรู้เรื่องรถ เท่าหางอึ่ง)  แต่หัวข้อนี้ ขอหน่อยเถอะ..

"ส่วนตัว ผมเข้าปั้ม นี้ เพื่อไปขี้ เยี่ยว และ หาอะไรกิน ไม่เคยเติมน้ำมัน ของมัน..ผมเกลียด ปตท.."

เหมือนกันเลย ไปเติมป๊ำอื่นเสร็จก่อนค่อยเข้าปตท ไปเติมลม พักรถ ไปหาไรกิน กับปลดทุกปลดโศกอย่างเดียว
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ gatasila

ผมแวะปั้ม ปตท. เพราะจะไปเข้าเซเว่นกะเข้าห้องน้ำ กะหาปั้มอื่นเติมไม่มีจริงๆ

ออฟไลน์ nonpatan

• non-motocycle

+1 เหมือนผมเดะเลยนะเนี่ย พอดีว่าส้วมสะอาด และมี seven ด้วยเลยเข้าบ่อย แต่ไม่เคยเติมหรอก ผมจะเติมก็แต่ เชล กะ บางจาก

ออฟไลน์ !Chaps!

• Newbie
  • *
  • Live in คราม
โดยปกติ บ้านผมเติม ทุกยีห้อ อ่ะครับ เป็นกลางนะ แต่ไม่ทราบมาก่อนเลยว่า มีคนเกลียด ป.ต.ท. เยอะขนาดนี้ ทำไมหรอครับช่วยอธิบายที
เพื่อที่ว่า ผมจะได้ไม่ใช้ เพราะมันห่วยอย่างที่ว่ากันจริง แต่อยากขอข้อมูลหน่อยครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

โดยปกติ บ้านผมเติม ทุกยีห้อ อ่ะครับ เป็นกลางนะ แต่ไม่ทราบมาก่อนเลยว่า มีคนเกลียด ป.ต.ท. เยอะขนาดนี้ ทำไมหรอครับช่วยอธิบายที
เพื่อที่ว่า ผมจะได้ไม่ใช้ เพราะมันห่วยอย่างที่ว่ากันจริง แต่อยากขอข้อมูลหน่อยครับ

ที่แน่ๆ  ปตท  มีกำไรปีละหลายแสนล้านแค่นี้พอครับ  และน้ำมันยัง Euro 3 อยู่คิดดูกำไรขนาดนั้นไม่ปรับปรุงอะไรเลย ต่อไปรถเค้าไปใช้มาตรฐานสูงกว่านี้ ไม่พังหมดหรอ ยิ่งปีหน้า เค้าเริ่มบังคับใช้ Euro 6 กันเเล้ว รถที่เอามาขายต้องมาปรับกันวุ่นวาย
ดูอย่างรถหลายยี่ห้อที่ไม่รับรถนำเข้าจากเกรย์เพราะเหตุผลเรื่องน้ำมันนี่แหละหลักๆเลย  บริษัทเค้าต้องรับรถมาซ่อมขาดทุนกันวุ่นเลยตัดปัญหาจากเกรย์  แล้วรถที่วิ่งๆกันอยู่ในไทยนี่สมรรถนะไม่เต็ม 100 หรอกเพราะต้องปรับให้เข้ากับน้ำมัน  คิดดูว่า  ปตท  เป็นรายใหญ่ที่สุดในไทยแต่ไม่คิดจะทำอะไรเลย กำไรตั้งขนาดนั้น

ดังนั้น  ปตท  เติมแค่เวลาจำเป็นแค่นั้นพอ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ !Chaps!

• Newbie
  • *
  • Live in คราม
โหว? เป็นความรู้ที่สุดยอดเลยครับ ควนเติมเวลาจำเป็น สุดๆจริงๆ แล้วถ้าควรเติมบ่อยๆควรเต็มของ ค่ายไหนดีครับ

ออฟไลน์ 6162002

ไม่ต้องเสียดายที่อยากช่วยคนไทย แต่ทำไม่ได้หรอกครับ
ปตท. เขาไม่ได้ทำเพื่อคนไทยซักนิดเดียว ปีหน้าจะไปฝึกงาน เพื่อนเส้นไว้ให้ที่โรงแยกก๊าซ ผมยังไม่อยากไปเลย
ถ้าติดโครงการ Esso ลาขาดเลย ปตท.

ออฟไลน์ Eddy5659

งั้นก็ถือเป็นสื่อที่แย่ ในบอร์ดนี้ ถัดจากที่โคตรแย่อย่างอาหารขยะเมื่อเร็วๆนี้
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Ruksadindan

เอ่อ กลับไปไล่ๆดูที่เค้า post ไว้...   มาแนวหน้าม้า พลังใครเพื่อใคร เลย
7 วันคงน้อยไปมั้งครับคุณจิม

จริงด้วยครับ ถ้าย้อนดูแล้วเห็นชัดเลยแหละ

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
ผมไล่อ่านตั้งแต่โพสต์แรกของไอ้น้องคนที่โดนแบน 7 วัน แทบจะทุกกระทู้เป็นเรื่องเกี่ยวกับ ปตท.ทั้งสิ้น ทั้งน้ำมันเครื่อง ทั้งน้ำมันเชื้อเพลิง

แต่ผมไม่สรุปว่าคนนี้เป็นเอเจนซี่ที่แฝงตัวมา ผมอาจจะคิดแค่ว่า น้องคนนี้ทำงานใน ปตท. หรือไม่ก็เป็นลูกของคนที่ทำงานใน ปตท.แล้วบ้า ปตท.
อะไรทำนองนี้มากกว่า

งั้นพี่ก็ขอฝากคำพูดสุภาพๆ ให้น้องไปบอกผู้บริหารของน้องหน่อยนะครับว่า...

ขอบอกว่าน้ำมันเครื่องของคุณอ่ะห่วยชิบหาย เกือบทำเปอโยต์ผมพังมาแล้ว หลังจากนั้นผมก็ไม่เคยใช้น้ำมันเครื่องคุณอีกเลย
ไม่น่าเล๊ยรอบนั้นอยากได้แค่มีดพับ...!!!!
เครื่องวาล์วดังลั่น กราวด์ไปหมด วิ่งไม่ออก พอเปลี่ยนไปใช้ยี่ห้ออื่นเกรดเดียวกัน วิ่งกระฉูด โถ่ ไอ้ขอแถมดีน้ำมันห่วยเอ๊ย........ดีแค่โฆษณา ถุยยยยยย

ส่วนน้ำมันเชื้อเพลิงก็ไม่เติมโว๊ย ผมเติมบางจาก 5 5 5  เติมเองโว๊ยได้ลด 20สตางค์เหมียนนนนกัล

7 วันน้อยไป แบนแม่ง 7 ปีไปเลย

ขอสักดอกเหอะ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
สำหรับพี่ๆที่อยากอ่านย้อนหลังครับ กับ user นี้...ตอนอ่านหน้าแรก ผมแอบคิดว่าคุณจิมมี่ทำเกินไป พอไปดูสถิติหน้า 2 ผมคิดว่าทำน้อยไปครับ  555+

อ้างถึง
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php?action=profile;u=3711;sa=showPosts;start=0
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ sejuro321

• Jr. Member
  • **
"below the line" แบบไม่เนียนไปนิด

ออฟไลน์ Nuttie

แดงเถือก! เลยทีเดียว

ปล. ไม่เกี่ยวกับกีฬาสีนะครับ ^^

ออฟไลน์ wiszard

• Full Member
ถ้างั้น เพื่อนๆว่าควรเข้าปั้มไหนดีครับ ส่วนตัวชอบ Esso เพราะใกล้บ้าน เหอะๆ

ออฟไลน์ Tumkrub

• Newbie
  • *
ปตท = เปรตตามทาง

ออฟไลน์ denudatum

• Newbie
  • *
เอ่อ... :D :D :D ยังไม่คิดว่า ความเห็นของผม จะมีคนคิดเหมือนกัน...

ยังจำได้ว่า แม่ไอ้หนู เคยถามผมว่า.."ทำไมถึงไม่เติม ปตท.???"

ผมตอบเธอว่า.."อธิบายยาว..อย่าเลย..เอาเป็นว่า มันเหมาะแค่เข้ามา ขี้ เยี่ยว และหาอะไรกินแค่นั้นแหละ..ไอ้ปั้มนี้เนี้ย.."

เธอยังแซวผมว่า.."เธอมันมี อคติ กับ ปตท."

พอแล้วครับ..พิมพ์ยาว  กลับไปอ่านเหมือนเดิมดีกว่า.. :D :D :D

ออฟไลน์ jones

สำหรับพี่ๆที่อยากอ่านย้อนหลังครับ กับ user นี้...ตอนอ่านหน้าแรก ผมแอบคิดว่าคุณจิมมี่ทำเกินไป พอไปดูสถิติหน้า 2 ผมคิดว่าทำน้อยไปครับ  555+

อ้างถึง
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php?action=profile;u=3711;sa=showPosts;start=0

ชัดเลย เชียร์ ปตท ออกนอกหน้า ของห่วยยังว่าดีอีก โห~

เอ่อ... :D :D :D ยังไม่คิดว่า ความเห็นของผม จะมีคนคิดเหมือนกัน...

ยังจำได้ว่า แม่ไอ้หนู เคยถามผมว่า.."ทำไมถึงไม่เติม ปตท.???"

ผมตอบเธอว่า.."อธิบายยาว..อย่าเลย..เอาเป็นว่า มันเหมาะแค่เข้ามา ขี้ เยี่ยว และหาอะไรกินแค่นั้นแหละ..ไอ้ปั้มนี้เนี้ย.."

เธอยังแซวผมว่า.."เธอมันมี อคติ กับ ปตท."

พอแล้วครับ..พิมพ์ยาว  กลับไปอ่านเหมือนเดิมดีกว่า.. :D :D :D

ตอนไปกับแฟนๆก็เคยถามครับ ตอบ "น้ำมันห่วย ไม่น่าใช้ อย่าไปเติม มาขี้ เยียวกับซื้อหนมเท่านั้นป้ำนี้ กะอธิบายเพิ่มอีกนิดหน่อย จบ เกททันที"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 29, 2010, 14:55:22 โดย jones »
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
กาก มากครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016