ผู้เขียน หัวข้อ: ตามหา C 220D AMG ครับ  (อ่าน 3087 ครั้ง)

ออฟไลน์ olanla

• Newbie
  • *
ตามหา C 220D AMG ครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2020, 10:52:03 »
ที่บ้านจะซื้อครับ
ไปได้ราคา C 220D AMG with MMC 2,990,000 จากศูนย์เก่าแก่มา

ได้ส่วนลดมา 180,000 บวก ประกัน ครับ อย่างอื่นก็ตามมาตฐานปกติ ผมว่าส่วนลดมันดูน้อยๆไปไหมครับ

แต่เห็นว่าใกล้จะเปลี่ยนโฉมแล้ว มีที่ไหนให้ส่วนลดได้มากกว่านี้ไหมครับ

หรือควรรอตัวใหม่ 

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
Re: ตามหา C 220D AMG ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2020, 11:24:13 »
รถตัวดีเซลเหลือน้อย แล้วคนยังต้องการศูนย์คงไม่ลดเยอะมากครับ แต่ถ้าเป็นผมรอตัวใหม่สิครับ อีกไม่นาน

ก้เห็นหน้าตาแล้ว ปีหน้าไม่เกินq4 ก้มาไทยแน่ๆอยู่แล้วหรืออาจจะเร็วกว่านั้น

ออฟไลน์ CMaN20

• Sr. Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2020, 12:09:02 »
รถตัวดีเซลเหลือน้อย แล้วคนยังต้องการศูนย์คงไม่ลดเยอะมากครับ แต่ถ้าเป็นผมรอตัวใหม่สิครับ อีกไม่นาน

ก้เห็นหน้าตาแล้ว ปีหน้าไม่เกินq4 ก้มาไทยแน่ๆอยู่แล้วหรืออาจจะเร็วกว่านั้น

กลัวจะไม่เอาดีเซลมาขายแล้วนะสิครับ.
# BMW    520d E60   
# BENZ   E250CDI W212
# BMW    520d G30
# VOLVO  XC90 D5 Y2020

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2020, 12:49:13 »
เดือนก่อนผมไปดูรถกับเพื่อนแถวพระราม 3 เขาบอกยังมีขายตามปกติสามารถสั่งรถได้ ก่อนหน้านี้ผลิตมาเพื่อคั้นเวลารอ 300e แต่ผลตอบรับดี เลยเปลี่ยนใจไม่ยกเลิกผลิต แต่ไม่ได้โปรโมท ไม่แน่ใจจริงเท็จประการใด

ออฟไลน์ V221

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2020, 16:02:12 »
ถ้าวิ่งเยอะและชอบคันเล็กๆก็จัดเลยครับ ส่วนลดต่อรองดีๆน่าจะได้สัก2แสนup
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Showbiz

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2020, 16:30:46 »
น่ากังวล ตรงที่ C ใหม่จะมาแล้วนี่สิ เจนนี้ซื้อปุ้บตกขบวนปั้บ

ออฟไลน์ Femuto

• Jr. Member
  • **
  • ฮอลแลนด์ ปู้นปู้น
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2020, 09:32:02 »
ที่บ้านซื้อ แสดงว่าไม่ใช่รถส่วนตัวของคุณเอง ถ้าหาข้อมูลให้ที่บ้าน ผมแนะนะแบบนี้ ส่วนลด 180,000 ต้องไปดูว่า เข้า campaign อะไร

- ถ้าเข้า mystar ส่วนลดแค่นี้ จิ๊บๆครับ ผมขอได้ ถึง 300,000 ครับผม ของผม 300e AMG Dynamic ถ้าต่อรองดีๆอาจจะได้เยอะกว่านี้ เพราะว่า mystar เนี่ย ดอกเบี้ยมหาโหด ส่วนลดที่เราขอไปคือ ส่วนลด ดอกเบี้ยนะครับ ค่ารถ 2.9M แต่จ่ายตลอดอายุสัญญา รวมๆแล้ว 3.6M ได้มั้ง คำนวณง่ายๆ ลองเอาที่เซลล์เขียนๆใส่กระดาษมาคิดคร่าวๆแบบนี้ (ค่างวด*จำนวนงวด) + เงินดาว์น + บอลลูน = เงินที่คุณต้องจ่ายไปทั้งหมด แล้วลองเอาไป ลบ จากค่าตัวรถ คุณจะเจอ ดอกเบี้ยที่แท้จริงครับ

- ถ้าเข้าเช่าซื้อ ธรรมดา ส่วนลดเท่านี้ ได้ ดอกเบี้ยเท่าไหร่ ผ่อนกี่งวด  แล้วลองคำนวณตามที่ผมแจ้งคร่าวๆด้านบน จะเห็นตัวเลขทั้งหมด แล้วลองพิจารณาเปรียบเทียบดูครับ

- ส่วนตัวผมแนะนำ ขอดอกเบี้ย 0% ครับ แต่เงื่อนไขนี้ ส่วนใหญ่จะได้ส่วนลดน้อย ดาว์น สูง และค่างวดสูง ทุกที่ที่เคยคุยมาให้ผ่อนแค่ 4 ปี ดังนั้น ถ้าได้ ดอกเบี้ย 0% ส่วนลด 180,000 จัดเลยสิครับ รออะไร รุ่นนี้ จัดเต็มขนาดนี้

ก่อนจบ ความสะดวกของแต่ละคนไม่เท่ากัน อยากผ่อนสบาย ดาว์นน้อย ก็ต้องยอมรับกับดอกเบี้ยที่มากขึ้น อยาก จบไว เอาค่าดอกเบี้ยไปลงทุนอย่างอื่นก็ต้องผ่อนหนัก ดาว์นเยอะ

สุดท้าย รถจะตกรุ่น ต้องทำใจครับ รถทั้งโลกนี้มันต้องตกรุ่นอยู่แล้วไม่ช้าก็เร็ว (ปลอบใจตัวเอง  :'() ถ้าชอบคันนี้รุ่นนี้ จัดเลยครับผม ยังไงก็ยินดีต้อนรับเข้าสาวกตราดาวล่วงหน้านะครับ  ::)
Roadster !!!

ออฟไลน์ demo2

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2020, 09:46:43 »
ที่บ้านซื้อ แสดงว่าไม่ใช่รถส่วนตัวของคุณเอง ถ้าหาข้อมูลให้ที่บ้าน ผมแนะนะแบบนี้ ส่วนลด 180,000 ต้องไปดูว่า เข้า campaign อะไร

- ถ้าเข้า mystar ส่วนลดแค่นี้ จิ๊บๆครับ ผมขอได้ ถึง 300,000 ครับผม ของผม 300e AMG Dynamic ถ้าต่อรองดีๆอาจจะได้เยอะกว่านี้ เพราะว่า mystar เนี่ย ดอกเบี้ยมหาโหด ส่วนลดที่เราขอไปคือ ส่วนลด ดอกเบี้ยนะครับ ค่ารถ 2.9M แต่จ่ายตลอดอายุสัญญา รวมๆแล้ว 3.6M ได้มั้ง คำนวณง่ายๆ ลองเอาที่เซลล์เขียนๆใส่กระดาษมาคิดคร่าวๆแบบนี้ (ค่างวด*จำนวนงวด) + เงินดาว์น + บอลลูน = เงินที่คุณต้องจ่ายไปทั้งหมด แล้วลองเอาไป ลบ จากค่าตัวรถ คุณจะเจอ ดอกเบี้ยที่แท้จริงครับ

- ถ้าเข้าเช่าซื้อ ธรรมดา ส่วนลดเท่านี้ ได้ ดอกเบี้ยเท่าไหร่ ผ่อนกี่งวด  แล้วลองคำนวณตามที่ผมแจ้งคร่าวๆด้านบน จะเห็นตัวเลขทั้งหมด แล้วลองพิจารณาเปรียบเทียบดูครับ

- ส่วนตัวผมแนะนำ ขอดอกเบี้ย 0% ครับ แต่เงื่อนไขนี้ ส่วนใหญ่จะได้ส่วนลดน้อย ดาว์น สูง และค่างวดสูง ทุกที่ที่เคยคุยมาให้ผ่อนแค่ 4 ปี ดังนั้น ถ้าได้ ดอกเบี้ย 0% ส่วนลด 180,000 จัดเลยสิครับ รออะไร รุ่นนี้ จัดเต็มขนาดนี้

ก่อนจบ ความสะดวกของแต่ละคนไม่เท่ากัน อยากผ่อนสบาย ดาว์นน้อย ก็ต้องยอมรับกับดอกเบี้ยที่มากขึ้น อยาก จบไว เอาค่าดอกเบี้ยไปลงทุนอย่างอื่นก็ต้องผ่อนหนัก ดาว์นเยอะ

สุดท้าย รถจะตกรุ่น ต้องทำใจครับ รถทั้งโลกนี้มันต้องตกรุ่นอยู่แล้วไม่ช้าก็เร็ว (ปลอบใจตัวเอง  :'() ถ้าชอบคันนี้รุ่นนี้ จัดเลยครับผม ยังไงก็ยินดีต้อนรับเข้าสาวกตราดาวล่วงหน้านะครับ  ::)
ตามนี้เลยครับ