ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามข้อมูลครับกำลังสนใจ MINI Cooper R50 R53 มือสองครับ  (อ่าน 3412 ครั้ง)

ออฟไลน์ kimmaster444

• Newbie
  • *
อยากทราบว่ามันจุกจิกไหมครับ มีปัญหาอะไรต้องกังวลไหม
ที่ว่าซ่อมแพงนี้ แพงหูฉีก(แพงเวอร์กว่าความเป็นจริง) ไหมครับ
มีอู่นอกที่เชื่อมือและไม่ฟันแนะนำไหมครับ

ค่าบำรุงรักษา ค่าประกันภัยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ Fong

• Hero Member
  • Make a Choice and Don't Look Back
Re: สอบถามข้อมูลครับกำลังสนใจ MINI Cooper R50 R53 มือสองครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2020, 15:36:31 »
ถ้าไม่ใช่รถคันหลัก (เป็นรถขับเล่น) มีเงินและเวลาในการซ่อม หากหาสภาพดี ราคารับได้

ก็ซื้อเลยครับ แล้วก็ค่อยๆซ่อม ค่อยๆหาอู่เดี๋ยวก็จะเจออู่สำหรับเราเองละครับ

ตอนนี้ผมก็หันมาเล่นรถเก่าที่อยากได้  เข้ากลุ่มไปคุยไปก็จะเจออู่ดีดีประจำกลุ่มบ้าง ราคาถูกบ้าง คุ้มค่าบ้าง

ถ้าใจรักและเงินถึง เอารถมาก่อนครับ เดี๋ยวที่เหลือจะตามมาเอง (รวมทั้งค่าซ่อมด้วยครับ 555)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ SM.

Re: สอบถามข้อมูลครับกำลังสนใจ MINI Cooper R50 R53 มือสองครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2020, 16:27:41 »
ถ้าห่วงเรื่องค่าซ่อม หรือ ไม่มีอู่ซ่อมที่รู้จัก ผมว่าอย่าดีกว่าครับ

ออฟไลน์ luxifer

• Sr. Member
    • mcshop (Mc Jeans official online store)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2020, 11:38:57 »
ลองศึกษาจากกระทู้นี้ดูนะครับ

https://community.headlightmag.com/index.php?topic=62981.0
Everyday Lifestyle

ออฟไลน์ shikimaru

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2020, 13:59:52 »
ลองศึกษาจากกระทู้นี้ดูนะครับ

https://community.headlightmag.com/index.php?topic=62981.0

อ่านกระทู้นี้อีกครั้ง mini เป็นรถรุ่นนึงที่ผมเคยใช้ และยังประทับใจมันจริงๆนะ เสียดายตอนนั้นตัดใจขายไปก่อนต้องใช้เงิน แนะนำหารุ่น turbo หรือ sup ตัวเครื่องธรรมดากับเกียร์ cvt มันไม่ทนและไม่แรงเอามากๆ หนี yaris แทบไม่ออก กับช่วงล่างมันแข็งๆหน่อยต้องทำใจ แต่ขับแล้วสนุกจริงๆ