ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้เล็งรถไว้สองคันครับ toyota harrier โฉมใหม่ กับ volvo xc40 t5 rechage  (อ่าน 4967 ครั้ง)

ออฟไลน์ UK16

• Jr. Member
  • **
ครอบครัวเล็กสี่คน ขับรับ-ส่งลูกเช้าเย็นประมาณรวม 20km วันอาทิตย์ขับเข้าเมืองไป-กลับ 100km เที่ยวไกลแค่ช่วงปิดเทอม จริงๆพา ผบ.ไปลองเจอ volvo xc40ก่อน(ตัวT5 เก่า) เธอบอกจบแล้วครับจะเอาตัวนี้  เพื่อนๆว่าถ้าเลือกแค่สองคันนี้ เพื่อนเลือกตัวไหนดีครับ(คุยกันเล่นๆนะครับ  ผมรู้ว่ามันจบแล้ว) ;D ;D 

ลืมไปถ้าเอา volvo จริงผมคงเลือกตัวล่างสุด เพราะภรรยาไม่ชอบซันรูฟ อยู่ต่างจังหวัด เส้นถนนไม่ชัด คงไม่ได้ใช้pilot assis เครื่องเสียง(ก็นะ)จริงก็อยากได้ ฮามันส์ แต่เลือกตัวล่างก็ไม่ได้ไม่เป็นไร

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
คู่นี้ผมเอา harrier ใหม่ 100% ครับไม่คิดมากเลยจะ 2.0Dynamic force หรือ 2.5 Hv ก้ได้

รถคันใหญ่กว่า สวยกว่า ใหม่กว่า(อายุตลาดของบอดี้) มีก้เรื่องภายในที่ธรรมดาไปนิดแต่ก้นั่งสบาย

Reliability ระยะยาวเหนือกว่าเยอะครับ ผมไม่ได้ว่าวอลโว่นะครับแต่ถ้าซื้อ V60 ถึงจะน่าสน สมรรถนะ

อะไรต่างๆ xc40 ผมว่าด้อยไปและภายในก้วัสดุไม่ค่อยผ่านครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 24, 2020, 15:05:49 โดย AkE »

ออฟไลน์ Tien.W

Harrier เหมือนกัน ถึงจะเป็น รถเกรย์ แต่มันก็คือ Toyota ความไว้วางใจสูงกว่าครับ

ออฟไลน์ basterias

ถึงผมใช้ XC60 อยู่แต่ถ้าให้เลือกสองตัวนี้ผมก็เอา Harrier นะ

แต่ถ้ามี XC60 ในตัวเลือก ผมก็เลือก XC60 แน่นอน  ::)
Current cars:
2018 - Volvo XC60 T8 R-design (Stock)
2020 - Mercedes C43 Sedan FL (tuned)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79186.0)
2021 - BMW 530e M sport LCI (Stock)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79736.0)

ออฟไลน์ SM.

อยากให้ไปลองนั่งหลัง XC40 ดูก่อนนะครับ

ส่วนตัวผมว่ามันไม่สบายเลย เบาะรองนั่งสั้นเกินไป

ถ้ามี 4 คนนั่งประจำ ไปคันใหญ่หน่อยดีกว่าครับ

• **
เธอไปลองมาแล้วครับ ถุกใจเธอ แถมเอาตัวเสียบไฟ ใจผมอยากให้เธอไปลอง harrier ก่อน แต่ไม่ทันครับ  ข้างหลังเป้นลูกสาวนั่ง แปดขวบกับหกขวบ เราลดขนาดรถเดิมใช้ estima acr50

ขอบคุณที่ร่วมแสดงความคิดเห็นครับ

• **
ลืม ขอบคุณ ท่าน  TITLE41 ผมได้รบกวนขอข้อมูลเกี่ยวกับ ตัวharrier โดยส่วนตัว ท่านได้ช่วยให้ความกระจ่างหลายๆด้าน  ขอบพระคุณในที่นี้ด้วยครับ

ออฟไลน์ Tonnam92

• **
ชอบตัวนี้เหมือนกันครับ ยังอยากขยับจาก Camry ไปเลย ติดที่ราคาสูงไปนิดนึงฮะ ;D
1997 Toyota Exsior 1.6 GXI Sold
2003 BMW 323i Sold
2011 Toyota Camry 2.0 G
2015 Toyota Altis 1.6 G Sold
2016 Honda Civic 1.5 TB RS Sold
2017 Toyota Camry 2.0 G
2009 Toyota Wish 2.0 Q ST3

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
Harrier ครับ ตัว Hybrid Z ออฟชั่นดีครับ ระบบ Safety ต่างๆ เกือบเท่ากับ Volvo ระบบปรับไฟสูงอัตโนมัติทำงานเร็วกว่า Volvo อีกครับ
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ siamesecat

• **
ต้องเทียบกับ XC60 ครับ

ถ้าสองตัวนี้ ไป VOLVO   perfect choice

• **
ต้องเทียบกับ XC60 ครับ

ถ้าสองตัวนี้ ไป VOLVO   perfect choice
ไปดูมาแล้วครับ ผมล่ะอยากได้ xc60 แต่เธอว่ามันใหญ่ไป  ตอนนี้รอรถxc40ต้นเดือนหน้าครับ 

ออฟไลน์ Winnie_The_Poom

• Sr. Member
นึกถึงรถ Lexus ที่มีแต่คนเชียร์ดีๆ แต่ถึงเวลาจริง คนเชียร์ยังไม่ซื้อเลย
มันก็ไม่ได้แย่อะไรมากมายหรอกครับ xc40 เพียงแค่แนวรถแต่ละคันมัน ต่างกัน
harrier ดูที่เค้ารีวิว มันก็ดีนะ คันใหญ่ แต่ผมไม่ชอบหลายจุดเลย โดยเฉพาะไฟเลี้ยวหลัง ดันชอบความลงตัวของ xc40 มากกว่า

• **
นึกถึงรถ Lexus ที่มีแต่คนเชียร์ดีๆ แต่ถึงเวลาจริง คนเชียร์ยังไม่ซื้อเลย
มันก็ไม่ได้แย่อะไรมากมายหรอกครับ xc40 เพียงแค่แนวรถแต่ละคันมัน ต่างกัน
harrier ดูที่เค้ารีวิว มันก็ดีนะ คันใหญ่ แต่ผมไม่ชอบหลายจุดเลย โดยเฉพาะไฟเลี้ยวหลัง ดันชอบความลงตัวของ xc40 มากกว่า
ครับผม ตอนไปดูก็กำหนดแค่นี้ XC40 เล็งมาตั้งแต่เขามาใหม่ๆ เฝ้าดู ว่าจะมีคนบ่นปัญหาไหม ไปสิงในกลุ่ม FB ก็น่าจะรอด ขอบคุณในความเห็นครับ