ผู้เขียน หัวข้อ: ต้าวคันนี้จะมีในไทยมั้ยครับ และเมื่อไร Yaris cross  (อ่าน 5786 ครั้ง)

ออฟไลน์ apinuntnart

• Newbie
  • *
ถามเป็นความรู้ครับ

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
Re: ต้าวคันนี้จะมีในไทยมั้ยครับ และเมื่อไร Yaris cross
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2020, 10:15:43 »
ไม่มาครับลืมไปก่อน รถแนวนี้ของ toyota กำลังทำอยู่สำหรับตลาด asean พัฒนาขึ้นโดย TDEM

ครับจะใช้ชื่อ Avanza ปีหน้าน่าจะออกได้ครับแต่ Q3-Q4 อย่างเร็ว

*ส่วนตัวที่ จขกท. ถามเค้าเก็บไว้ขายใน eu เป็นหลักต่อไป Toyota ที่พัฒนาขึ้นเพื่อขายในตลาด eu & jpn
เป็นหลักหลายๆรุ่นจะได้เห็นน้อยลงและยากมากขึ้น เพราะ Chr ทางญี่ปุ่นไม่ได้อยากให้มาตั้งแต่แรกแต่TMT
อยากให้มา แล้วเป็นไงครับ 5555 ของดีๆที่เน้นperformance แต่หน้าตาไม่บ้านๆคนไทยหรือหลายๆประเทศใน asean ไม่ชอบ ต่อไปก้จะได้เห็นรถที่พัฒนาเพื่อเน้นขายใน asean & บางประเทศใน asia ใต้มากขึ้นเรื่อยๆ

ออฟไลน์ KTN88

Re: ต้าวคันนี้จะมีในไทยมั้ยครับ และเมื่อไร Yaris cross
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2020, 10:43:46 »
อันนี้ไปเจอมาในเฟส Yaris Hatchback น่าจะถ่ายที่เชียงใหม่ อาจมาลองดูเชิงก่อน

ออฟไลน์ Ex_machina

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2020, 10:58:45 »
ตอน CHR ขายยุโรป
คนไทยก็บ่น ของดีๆไม่เคยมาไทย

พอมาขาย คนไทยก็บ่น ทึบ แคบ อึดอัด 555

คันนี้เล็กกว่า CHR อีก ก็คงโดนบ่นเหมือนเดิม
Toyota คงบอกคนไทยเอาใจยากมาก

ออฟไลน์ Metatron

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2020, 11:06:56 »
อันนี้ไปเจอมาในเฟส Yaris Hatchback น่าจะถ่ายที่เชียงใหม่ อาจมาลองดูเชิงก่อน

โห ทรงนี้สวยมากครับ แต่ถ้ามากับเครื่อง 1.2 เดิม ก็ไม่ไหวครับ

ออฟไลน์ tnp_super

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2020, 11:19:57 »
น่าจะเป็นตัวไฮบริดใช่ไหมครับ

nomad

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2020, 11:23:22 »
Yaris ตัวนี้ วิ่งทดสอบในไทยมานานแล้ว ตั้งแต่ยังพรางอยู่เลย ไม่มีวี่แววว่าจะขายในไทยเลย

ออฟไลน์ KTN88

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2020, 11:34:57 »

ตัวไฮบริดครับ อาจจะมาลองวิ่งทางเขาดูก็เป็นได้

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2020, 11:39:15 »

พอมาขาย คนไทยก็บ่น ทึบ แคบ อึดอัด 555

คันนี้เล็กกว่า CHR อีก ก็คงโดนบ่นเหมือนเดิม

ผมว่าคนที่บ่นๆว่าทำไมไม่เอามา มาแล้วเค้าก้อน่าจะซื้อกันนะครับ

เพียงแต่ไม่ได้เยอะเท่าที่คิด อ่านเจอหลายเวป หลายเพจ นับดูมีรอเป็นหมื่น เหมือนกระแสแรง แต่หน้าเดิม เม้นท์หลายเพจ 5555

สื่อโซเชี่ยล หลายเรื่องมีแต่นายดูกับนางดม ซื้อใช้จริงไม่ถึงครึ่งนะผมว่า

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2020, 11:48:57 »

ผมว่าคนที่บ่นๆว่าทำไมไม่เอามา มาแล้วเค้าก้อน่าจะซื้อกันนะครับ

เพียงแต่ไม่ได้เยอะเท่าที่คิด อ่านเจอหลายเวป หลายเพจ นับดูมีรอเป็นหมื่น เหมือนกระแสแรง แต่หน้าเดิม เม้นท์หลายเพจ 5555

สื่อโซเชี่ยล หลายเรื่องมีแต่นายดูกับนางดม ซื้อใช้จริงไม่ถึงครึ่งนะผมว่า
Haha ผมไม่ได้สนใจตอนจะมา สุดท้ายมีมาคันนึงในบ้าน แต่ก้แค่นั้นรถที่มีทรงเป็นเอกลักษณ์มากๆ

คนไทยไม่ชอบครับ และคนที่ซื้อchr ส่วนใหญ่คือเป็นแนวแบรนด์อะไรก้ได้ ส่วนคนที่เป็นfc toyota เดิม

อยู่แล้วเยอะๆ ผมไปถามๆมาหลายคน cross จ๋ามาก หึๆ ก้ตามนั้นครับ

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2020, 13:47:57 »

ตัวไฮบริดครับ อาจจะมาลองวิ่งทางเขาดูก็เป็นได้

ผมก็เดาไว้ว่าน่าจะมาทดลองเครื่อง ใส้ใน มากกว่า เพราะ ฮอนด้า นำไป 2 ก้าวแล้ว ทั้งผูดโบ ทั้งไฮบริด
พี่โตต้องทำอะไรสักอย่างกับเครื่อง (ผมเดาว่า น่าจะผูกโบมากกว่า คงไม่ใช่ไฮบริดเร็วๆนี้ เพราะ พี่โตยังคงยึดติดอยู่กับninh อย่างเหนียวแน่น เอามาก็แพ้อยู่ดี แต่คนไม่ได้รู้เรื่องอะไำรมากก็คงไม่สนใจ)
ส่วนการพรางแบบนี้ นั่นหมายความว่าพี่โตไม่ได้สนใจที่จะบิดบังรูปโฉมนี้เลย นั่นหมายความว่า ไม่มีทางขายโฉมนี้ในไทยแน่ๆ

ออฟไลน์ suriya24

• Full Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2020, 14:01:15 »
ผมว่าน่าจะเข้ายากนะครับ
ด้วยสาเหตุ
1) ขนาดใหญ่กว่ายาริสในปัจจุบันนิดหน่อย (กว้างกับยาวเพิ่มมาอย่างละประมาณ 30มม.)
2) ราคาปัจจุบันตัวท้อปขายที่ญี่ปุ่นอยู่ที่ 2.8m JPY ตีเป็นเงินคร่าวๆประมาณ 840เค บาท
3) ที่ไทยช่วงนี้มีพี่ครอสกำลังแรงอยู่

แต่สำหรับผม ถ้าเข้าจริงๆ ก็น่าสนใจนะครับ
แต่ต้องตัดสินใจที่ราคา ออฟชั่น ที่สำคัญก็จำนวนเงินในกระเป๋านี่แหละ

ออฟไลน์ deertesla

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2020, 14:18:21 »
ไม่มาครับลืมไปก่อน รถแนวนี้ของ toyota กำลังทำอยู่สำหรับตลาด asean พัฒนาขึ้นโดย TDEM

ครับจะใช้ชื่อ Avanza ปีหน้าน่าจะออกได้ครับแต่ Q3-Q4 อย่างเร็ว

*ส่วนตัวที่ จขกท. ถามเค้าเก็บไว้ขายใน eu เป็นหลักต่อไป Toyota ที่พัฒนาขึ้นเพื่อขายในตลาด eu & jpn
เป็นหลักหลายๆรุ่นจะได้เห็นน้อยลงและยากมากขึ้น เพราะ Chr ทางญี่ปุ่นไม่ได้อยากให้มาตั้งแต่แรกแต่TMT
อยากให้มา แล้วเป็นไงครับ 5555 ของดีๆที่เน้นperformance แต่หน้าตาไม่บ้านๆคนไทยหรือหลายๆประเทศใน asean ไม่ชอบ ต่อไปก้จะได้เห็นรถที่พัฒนาเพื่อเน้นขายใน asean & บางประเทศใน asia ใต้มากขึ้นเรื่อยๆ
ถ้าเอารถทรงอแวนซ่ามาขาบอีกก็อย่าเอามาขายเถอะครับรูปทรงไม่สวย วัสดุไม่ดี การขับขี่แย่

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2020, 14:53:03 »

คนไทยไม่ได้เอาใจยากหรอกครับ แต่คนไทยขี้บ่น บ่นได้ทุกเรื่อง  :P :P :P :P :P

ออฟไลน์ dt9

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2020, 14:57:03 »
CHR ถึงหน้าตาจะไม่ถูกใจทุกคน แต่ก็มีคนไม่น้อยที่ชอบหน้าตา จำได้ว่าช่วงเปิดขาย ก็ทำยอดขายได้ดีอยู่นาน เพียงแต่หลังจากนั้น ก็รถรุ่นอื่นเปิดตัวเป็นทางเลือกมากขึ้น ประกอบกับอายุรถที่มากขึ้น ยอดขายก็ลดลงเป็นธรรมดา แต่ส่วนตัวผมคิดว่า ถ้าเวลาผ่านไปอีกหลายปี รถรุ่นน่าจะยังดูดีอยู่เพราะงานออกแบบ แต่อาจดูแปลกในยุคนี้สำหรับบางคน แต่เท่าที่ถามคนที่ใช้ เค้าก็ชอบในส่วนการขับขี่กันทั้งนั้น

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2020, 15:09:35 »

ถ้าพรางแค่นี้ก็มีแววว่าจะไม่มาครับ มาจริงน่าจะพรางเยอะกว่านี้

แต่ GR มาแน่
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ deertesla

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2020, 15:24:02 »

คนไทยไม่ได้เอาใจยากหรอกครับ แต่คนไทยขี้บ่น บ่นได้ทุกเรื่อง  :P :P :P :P :P
ใช่ครับ บางคนเรื่องไม่เป็นเรื่องก็ไปวีนบนเว็ปพันทิปยังกะตัวเองศูนย์กลางจักรวาล

ออฟไลน์ siamskunk

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2020, 16:35:48 »

ท้ายเหมือน Impreza เลย

ออฟไลน์ Tonyhawk

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2020, 20:33:11 »

เมื่อวันที่ 16 พ.ย. เจอเจ้า Yaris รุ่นนี้ ทะเบียน TC กำลังขึ้นภูชี้ฟ้าอยู่ครับ ใกล้ๆจุดเลี้ยวเข้าอุทยานฯ เสียดายที่ขับรถเลยไม่ได้ถ่ายรูปไว้

ออฟไลน์ nawapas.mid

• Full Member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2020, 10:11:09 »
สวยนะเนี่ยย แต่คงไม่มาขายที่บ้านเราครับ

ออฟไลน์ lovepor1

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2020, 20:01:45 »
Toyota ก็ใหญ่ ลองดู Majesty สิครับ
2011 Toyota Fortuner 3.0 (11)
2012 Mercedes Benz E-Coupe 250 CGI
2013 Yamaha Fino I