ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครทราบไหมครับว่า ปกติ BMW ตอน LCI ออกใหม่ ๆ จะได้ส่วนลดสักเท่าไร  (อ่าน 2507 ครั้ง)

ออฟไลน์ m1475

• Newbie
  • *
ขอถามท่านที่มีประสบการณ์ครับ
กำลังเล็ง series 5 ครับ

1) เซลล์บางที่บอกว่า ตอน LCI ออกจะแทบไม่ได้ลด บางที่ก็บอกว่าอาจลดได้สัก 2 แสน ไม่ทราบใครมีประสบการณ์ซื้อตอน LCI ใหม่ ๆ บ้างครับ
(ส่วนตัวคิดว่า ถ้า LCI ออกแล้วลดสัก 2 แสน จะยอมรอ )

2) ปกติตอนเปิดตัว เขาเปิดตัวรุ่นล่างกันด้วยไหมครับ หรือ เปิดตัวรุ่น top แล้วค่อยรอสักปีค่อยออกรุ่นล่าง ๆ เหมือน series 3 (BMW 5 รุ่นล่าง ราคาตั้งอยู่ 3 ล้าน และได้ส่วนลดน้อย ซื้อก่อน LCI เลยรู้สึกไม่ค่อยคุ้ม แต่ถ้ารุ่นล่างเปิดตัวออกห่างไปสักปีก็อาจคุ้มที่ซื้อก่อน LCI)

ตอนนี้เป็น X1 ก็เปิดครบทุก trim เลย

ออฟไลน์ Winmax

• Full Member
คุณมีอะไรค้ำคอเซลล์หรือเปล่าครับ เช่น เป็นลูกค้าปัจจุบัน ที่บ้านใช้แต่ บีเอ็ม ศูนย์นี้ที่เดียว มีบีเอ็มหลายคัน อะไรทำนองนั้น
ส่วนลดต้องผึ่งสาริกาลิ้นทองเยอะๆ หน่อย เผลอๆ จะเจอตัวนำเข้าก่อน คิดว่าจะสอยราคาย่อมเยา ต้องรอประกอบใน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 27, 2020, 08:43:57 โดย Winmax »

ออฟไลน์ scotch_fillet

• Hero Member
เมื่อ 3 ปีก่อน ได้ยินว่า BMTH จะเล่นเกมส์ดั๊มพ์ราคาแค่ 2 ปี
คาดว่าน่าจะทำเพื่อปรับ equilibrium ใหม่
แต่ปรากฏการณ์ G30 เหมือนจะทำให้ความคาดหสังของลูกค้าเปลี่ยน perceive ว่าราคาตั้งของ BMWน่าจะลดได้ 10-20%

ตอนนี้ BMTH คงอบากเลิกเล่นเกมส์ราคาแล้วล่ะครับ
แต่ผมว่าน่าาจะติดลมอยู่ ก็ปีนี้ลดเยอะ จนยอดจนแซง MB นิ

ผมคาดว่า LCI ต่อๆไป ไม่น่าจะได้ลดหลายๆแสนแล้ว
แต่ BMTH จะเปิดราคามาให้ต่ำลง + ใส่ OPTION ให้มากขึ้น (และถ้าเป็นรุ่น Mass ก็จะมีตัวล่าง OPTION โล้นๆออกมาในราคาต่ำๆ)

ลูกค้าเองก็จะรู้สึกว่า คุ้มขึ้น น่าจ่ายขึ้น

ต้องลอง รอดูยอด 220i ครับ
ผมว่านั้นเป็น experiment อย่างหนึ่งของ BMTH

ออฟไลน์ 0%

• Hero Member
ตอนนี้มีโปร รถพวก camry accord teana benz lexus ถ้าใช้รถพวกนี้อยุ่เอาสำเนาไป จะได้ส่วนลดเพิ่ม ไม่แน่ใจว่า ได้เฉพาะบางรุ่นรึีเปล่านะครับ