ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับmustang 2.3 ecoboost ควรออกศูนย์หรือGRAY  (อ่าน 4843 ครั้ง)

ออฟไลน์ nuttaponckj

• Jr. Member
  • **
สอบถามครับmustang 2.3 ecoboost ควรออกศูนย์หรือGRAY
« เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2020, 22:09:07 »
สอบถามครับmustang 2.3 ecoboost ควรออกศูนย์หรือGRAY เรื่องอะไหล่จะมีปัญหาอะไรมั้ยครับที่ศูนย์
เรื่องการซ่อมการบำรุงรักษา ควรออกศูนย์หรือGRAYดีกว่ากันครับ

ออฟไลน์ arya

• Sr. Member
Re: สอบถามครับmustang 2.3 ecoboost ควรออกศูนย์หรือGRAY
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2020, 23:23:14 »
ถ้าราคาเกรย์ไม่ต่างกันมาก
หรือเรื่องสีที่ชอบ

ผมมองไม่เห็นเหตุผลว่าทำไมต้องออกกับเกรย์

ออฟไลน์ ynot9x

Re: สอบถามครับmustang 2.3 ecoboost ควรออกศูนย์หรือGRAY
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2020, 01:37:00 »
ออก เกรย์ ครับ ได้ชุดแต่ง hi performance และชุดแต่งรอบคันเป็น 2020 แล้ว ได้ sport exhaust ด้วยครับ ที่สำคัญไม่โดนตอนม้าด้วยครับ
2013 - Honda Accord G9
-=4cycle Turbo Collection=- <RWD FWD AWD>
2015 Dec - BMW F30 N20 M Sport [BMC + Racechip GTS + BILSTEIN B12 + EBC Brakes + Muffler Design]
2018 - Ford Focus MK3.5 Ecoboot [BMC + DTE-PowerControl-X + boomba racing + Brembo + EBC Break]
2021 Dec - Audi TT MK3 Model Year 2022

ออฟไลน์ joextreme

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2020, 07:53:27 »
เหมือนบางศูนย์ก็รับเซอร์วิสรถเกรย์นะแต่น่าจะมีชาร์จเพิ่มนิดหน่อย มัสแตงอะไหล่ไม่แพง warranty รถเกรย์น้อยกว่ารถศูนย์ (รถศูนย์ประกัน 5 ปี หรือ 150,000 กม) ออฟชั่นต้องเปรียบเทียบเอง ที่แน่ๆรถศูนย์ล็อคออฟชั่นแก้ไขไรไม่ได้เลย  แต่ระวังเกรย์บางเจ้าหมกเม็ดแล้วกันต้องเช็คออฟชั่นทุกจุด ไม่มีมาให้นี่เค้าไม่บอกนะถ้าไม่ถาม ตอนไปซื้อถามเซลล์ดีๆ อัดเสียงไว้ด้วย (เช่นไฟหลังตอนเลี้ยวเป็น sequential ป่าว) รถเกรย์ดูแผนที่ด้วย อาจไม่ใช่แผนที่ไทย แต่อัพข้างนอกได้ไม่กี่พัน โชคดีครับ

ออฟไลน์ Winmax

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2020, 08:46:50 »
ออกทั้งทีเล่นเครื่องใหญ่ ตัวท็อปครับ ขับไปไหนก็สะใจ ต่อไปมันจะ rare มากกว่า

ออฟไลน์ bluelawn

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2020, 09:28:43 »

ผมมองไม่เห็นเหตุผลว่าทำไมต้องออกกับเกรย์

ศูนย์ฟอร์ด มีไม่เกิน 3-4 ศูนย์ที่รับเซอวิส ออพชั่นก็เลือกไม่ได้  รถก็ต้องรอสั่งอย่างน้อย 4-5เดือน
ราคาตั้งไม่ต่างกันเยอะ แต่ราคาจบรถเกรย์ถูกกว่าแน่นอน เลือกออพชั่นได้หลากหลาย

ผมมองไม่เห็นเหตุผลว่าทำไมต้องออกกับศูนย์เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ frame@kk

• Hero Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2020, 09:35:25 »

ศูนย์ฟอร์ด มีไม่เกิน 3-4 ศูนย์ที่รับเซอวิส ออพชั่นก็เลือกไม่ได้  รถก็ต้องรอสั่งอย่างน้อย 4-5เดือน
ราคาตั้งไม่ต่างกันเยอะ แต่ราคาจบรถเกรย์ถูกกว่าแน่นอน เลือกออพชั่นได้หลากหลาย

ผมมองไม่เห็นเหตุผลว่าทำไมต้องออกกับศูนย์เหมือนกันครับ

ใช่ครับ ทั่วประเทศจริงๆมีแค่ไม่กี่ศูนย์ที่รับเซอร์วิส ถึงจะขายได้แต่ต้องวิ่งไปเซอร์วิสศูนย์ที่รับก็ไม่ต่างจากซื้อเกรย์อยู่ดี
สำหรับผม mustang  ผมขอไปดูรถเอง วนๆดูอยู่นั่นแหละ เช็ครถดีๆที่เกรย์เจ้าที่ไว้ใจได้ยังดีซะกว่า ถูกใจก็จบรับรถกันรวดเร็วไปเลย

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2020, 17:34:14 »
เดี๋ยวนี้มีอะไหร่แท้ร้านนอกเพิ่มออฟชั่นทีหลังให้มัสแต็งอยู่เหมือนพวก Everest,Ranger เลยครับ อันนี้เพิ่มเติมให้สำหรับคนที่ซื้อไปแล้ว
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ arya

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2020, 12:56:37 »

แล้วแต่ความสะดวกเลยคับ

แต่สำหรับผมการรับประกัน 5 ปี 150,000 โล คับ ที่สำคัญที่สุด

ผมไม่แน่ใจในเกรย์ครับว่าจะรับผิดชอบให้ได้ทั้งหมดตามที่คุยก่อนซื้อคับ

อีกอย่างเช็ค vin จะรู้ได้เลยว่าคันนี้เป็นรถสเปกสำหรับประเทศไทยแท้ๆคับ