ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำฟิล์มติดรถให้หน่อย  (อ่าน 3255 ครั้ง)

ออฟไลน์ chiltunder

• Jr. Member
  • **
รบกวนแนะนำฟิล์มติดรถให้หน่อย
« เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2020, 12:40:20 »
ต้องออกตัวก่อนค่ะว่าเราไม่เคยติดฟิล์มเลยใช้ฟิล์มที่ติดจากศูนย์มาตลอดพอครบ 6-7 ปีก็จะขายรถก่อนตลอด ช่วงนี้เศรษฐกิจไม่ค่อยดีเลยใช้รถยาวๆ งบที่ตั้งไว้ไม่เกิน 5 หมื่นค่ะ รถ Benz C-Class W205 ตอนนี้ฟิล์มเริ่มล่อนแล้วกันความร้อนไม่ค่อยได้แล้ว (ติดรอบคันรวมบานหน้า) ในใจตอนนี้ที่ดูไว้ก็มีแต่ 3M Ceramic Ultra Clear Series เพราะที่ติดมาพร้อมรถก็ 3M แต่ไม่น่าจะใช่ตัว Ceramic  ไม่แน่ใจว่าใช้ได้ไหม มีตัวอื่น ยี้ห้ออื่นแนะนำไหมค่ะ ถ้าได้ร้านติดตั้งดีๆด้วยจะเยี่ยมเลย เราอยู่ฝั่งธน บางแค ตลิ่งชัน ปิ่นเกล้า ได้หมดค่ะ เพราะอ่านๆเจอถ้าลอดไม่ดีเส้นไล่ฝ้าอาจหลุดได้แอบกลัวอยู่เหมือนกัน

ออฟไลน์ Tien.W

• Hero Member
Re: รบกวนแนะนำฟิล์มติดรถให้หน่อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2020, 13:09:41 »
งบ 5 หมื่น ได้ถึง V-Kool ครับ

- ใช้ easy pass ไหม / ใช้ GPS ไหม .. ถ้าใช้ V-Kool จะประเด็นเยอะหน่อย ต้องตัดฟิล์ม กับ ใส่ตัวขยายสัญญาณ

หรือ ไม่ก็ 3M Crystalline ราวๆ หมื่นปลายครับ ตัว Top ของ 3M

ออฟไลน์ chiltunder

• **
Re: รบกวนแนะนำฟิล์มติดรถให้หน่อย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2020, 13:15:31 »

- ใช้ easy pass ไหม / ใช้ GPS ไหม .. ถ้าใช้ V-Kool จะประเด็นเยอะหน่อย ต้องตัดฟิล์ม กับ ใส่ตัวขยายสัญญาณ

หรือ ไม่ก็ 3M Crystalline ราวๆ หมื่นปลายครับ ตัว Top ของ 3M

ใช้ GPS เป็นหลัก ส่วน easy pass ไม่จำเป็นนานๆทีถึงจะใช้ค่ะ

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2020, 13:49:24 »

คือ ถ้าจะติด V-Kool ก็ต้องเพิ่มตัวขยายสัญญาณครับ ศูนย์ V-Kool เหมือนจะมีขาย ส่วน easy pass ให้เค้าเจาะฟิล์มเว้นช่องไว้เลย

ใช้ GPS เป็นหลัก ส่วน easy pass ไม่จำเป็นนานๆทีถึงจะใช้ค่ะ

ออฟไลน์ PabU

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2020, 19:38:56 »
ผมใช้ Cardinal รุ่น Seven ครับ ไม่รบกวนสัญญาณ Easy pass กับ GPS ครับ กันร้อนดีครับ นี่จะเอาไปติดเพิ่มอีกคัน
1992 Toyota Corrola EE90( 4A-FE) -Passed
2004 Honda City Vtec -Passed
2005 Subaru Impreza WRX GDA -Present
2007 Toyota Fortuner 3.0 MT -Passed
2009 Nissan Teana 250XV -Present
2011 Toyota Altis 1.8G -Passed
2017 Ford Ranger Cab 2.2 MT -Passed

ออฟไลน์ tom46

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2020, 08:44:23 »
ถ้าจะเลือก v kool แล้วจะใช้พวก บัตรทางด่วน ด้วย รู้สึกเขาจะฟิล์มที่รองรับพวกนี้ด้วยนะครับ ถ้าจำไม่ผิดราคาจะถูกกว่าตัว vk70 ด้วยครับ

ส่วนของผม ผมใช้ vk70 ถ้าพวกกูเกิลแมฟที่ใช้ตามมือถือ อันนี้ใช้ได้เลยนะครับ ผมก็ใช้อยู่ แต่พวกระบบนำทางแบบติดรถเลยอันนี้ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ akarachaiw40

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2020, 10:23:02 »
เด่วนี้ฟิล์มรถยนต์นี่ออกมาเป็นขบวนขันหมากเลย ไม่รู้จะเยอะไปไหน ผู้ใช้นี่ไม่รู้เลยว่าอันนี้ดีที่สุด นอกจากลองใช้จริงลำบากใจมากๆ สำหรับผู้บริโภค 5555