ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเราจะซื้อรถแล้วเน้นแต่ความเท่ห์ Z4, S4, C43 หรือ ecoupe อะไรดูเท่ห์กว่ากัน?  (อ่าน 9704 ครั้ง)

ออฟไลน์ Yezharn

• Newbie
  • *
เท่ห์ที่สุดมันต้อง roaster เปิดประทุนอย่าง z4 สิครับ กินขาด

ออฟไลน์ CJ.

• Hero Member
ความเทห์ในสายตาคนส่วนมาก ผมว่า Z4 กินขาดอยู่แล้วนะครับ
จากลักษณะรถ 2 ประตู เปิดประทุน จุดนี้แหละครับ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ sukhontha

ความรู้สึกตรงนี้  น่าจะเป็นความรู้สึกของผู้ใช้

ถ้าถามว่า  คนที่เห็นจะว้วลกับคันไหนมากกว่า  อันนั้นอีกคเรื่อง

ออฟไลน์ Auto

ความเทห์ในสายตาคนส่วนมาก ผมว่า Z4 กินขาดอยู่แล้วนะครับ
จากลักษณะรถ 2 ประตู เปิดประทุน จุดนี้แหละครับ
  ใช่ครับ 

ออฟไลน์ EpSilon

• Full Member
คนทั่วไปมองคง Z4 ครับ แต่ส่วนตัวชอบ 430i มากกว่า

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
เบนซ์แก่

คงต้องไป Z4 แล้วล่ะ

วันนี้ผมนั่งมอง SLK200 รถมันก็เฟี้ยวดี แต่...

ถ้าคนอายุ 45 ลงมาจากรถ มันเหมือนเสี่ย เหมือนเจ้าของโรงงาน ซื้อป้ายแดงไว้นานแล้ว

ถ้าคนอายุ 30 ลงมาจากรถ มันเหมือนคนอยากได้เบนซ์สปอร์ต ซื้อมือสองมาเพื่ออัพลุค

ถ้าผมลงมากจากรถ มันเหมือนแอบเอารถเจ้านายมาขับ  ;D

ออฟไลน์ turbofever

• Sr. Member
ตามวัยครับ ตอนเลขสองผมอยากได้วางกลางมีม้าสักห้าร้อยตัว พอเลขสามอยากได้สองประตูเปิดประทุนม้าสักสองร้อยกว่าก็ได้  พอตอนนี้ผมมีความสุขกับsuvที่มีครุยคอนโทรลพอแล้วครับ  8)

ในช้อยซ์ผมเลือก Z4 อีกเสียงนะ  อีกสามคันหญิงใดนั่งก็คงไม่wow เท่าตัวนี้

ออฟไลน์ Carrera

ถ้ามี Supra 2.0 ในงบ ก็ Supra ครับ ผมว่าสวยเด่นที่สุดละ

ในช้อยส์ก้คงจิ้ม Z4 ครับ 

ออฟไลน์ popo

-C coupe(คล้ายc43) ผู้คนมองเฉยๆคงชินตากันแล้ว
ใช้เมื่อ 2018-2019

-Z4 30i  สีขาว ผู้คนมองมากกว่า c coupe ราว 25:1
 ด้วยรูปทรงแตกต่างกับรถรอบข้างชัดเจน ยิ่งล้างเสร็จใหม่ๆ
 ใช้ 2020-ปัจจุบัน

-อีก2รุ่นไม่เคยใช้ครับ

ออฟไลน์ AgentMolder

Z4 แบบไม่ลังเล

จริงๆ SLC ถ้ายังทำต่อนี่ มีสูสีเลย

ออฟไลน์ FlyMe

Z4 ครับถ้าต้องการเท่ในสายตาคนอื่น  ผมเป็นหนุ่มสูงวัยแก่กว่าคุณ 20 ปี ยังอยากได้ เราคงไม่ไปแข่งกับใคร แค่ขับเนิบๆ 80 km/hr รับลมเย็น Dec - Jan แถวเชียงใหม่ ด้วย Z4 เปิดประทุนก็สุดเท่แล้ว 

ออฟไลน์ avisatem

• Newbie
  • *
ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆที่มาช่วยแชร์มุมมองนะครับ

ออฟไลน์ Winmax

ผมก็ 45 แฟนอายุ 25 ถ้าให้เลือก ผมเลือก e coupe
ไม่ใช่เพราะป๋า นะ
แต่ ดูทุกวัน
z4 สวย เท่ แต่ไม่สุด
s4 ดูไม่แพง
c43 ก็ดูเลี่ยนๆ สาวไม่รู้
แต่ e คุณเอาตัวเก่าก็ได้ ตัวใหม่ สาวอาจแยกไม่ออก ระหว่าง c กับ e
แต่ตัวเก่านี่สิ ยังไงดูออก
วัยแบบนี้ดูยังไงก็รถเรา ไม่ใช่รถที่บ้าน
การแต่ตัว accessories  ต้องครบ อาจไม่ต้องหรูมาก แต่ดูดี
รักษาร่างกาย ดูแลตัวเอง ลงจากรถมาถ้าไม่ดูแลตัวเอง สาวร้องแก่
ต่อให้เป็นรถโคตรสุด เท่ในสายตาสาว หรือเท่ในสายตาตัวเอง
อยากจะเป็นป๋าแก่ๆ หรือ หนุ่มใหญ่อบอุ่น เลือกเอา
ทำไลฟ์สไตล์เราให้เท่ ไม่ใช่ นั่งเล่าเรื่องเก่า กินน้ำขิง

ออฟไลน์ Pegasus7700

...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ bobsan

ตามโจทก์ก็ z4

แต่ถ้าจะเลือก z4 จริง ไปเอา supra ดีกว่า

ออฟไลน์ AboveGod

Supra ครับ

เท่แบบ ผู้ชายหันตามกันคอหัก  8)

ออฟไลน์ Jae_156JR

มุมมีอนาคตผมมองว่า 40i น่าจะ rare กว่านะครับ แต่ด้วยสัดส่วนที่แพงกว่าถึง 1 mb อันนี้พูดยาก
นั่งดูรีวิวเมืองนอก 40i นี่จบจริงๆครับ ปล.ยืนยันอีกทีว่า Z4 เท่านั้น ตัวเลือกอื่นไม่เอาครับ ถ้าผมจะเสียเงินเสียทองขนาดนี้เอารถหลังคาแข็งมาทำไม คุณต้องคุยกับคนเคยขับรถเปิดประทุนครับของแบบนี้ 55555

ขอบคุณครับ ผมก็คิดเหมือนกันเรื่องอายุ พอขึ้นเลข 4 จะเท่ห์ยากละ 555

แต่ 40i งบไม่ถึงจริงๆครับ อาจจะต้องแค่ 30i T_T

ในมุมขายต่อ 40i จะดีกว่า 30i ไหมครับ หรือว่าอยากให้เน้น Performance

ตอบง่ายมาก เน้นเท่ห์ รถเปิดประทุนเท่านั้นครับ ตัวเลือกอื่นๆตัดตกไปได้เลยครับ เทียบไม่ได้ครับ
ดังนั้น Z4 ไปเลย แต่ขอเป็น M40i ครับ
เชื่อผมครับ ในฐานะคนขับเปิดประทุนมาก่อน เราอายุพอๆกันดังนั้นรีบๆเท่ห์ครับ เดี๋ยวแก่กว่านี้ ค่อยไปหาพวก Coupe หลังคาแข็งก็ไม่สาย

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
มุมมองไม่เหมือนกัน
อันนี้ต้องแล้วแต่คนซื้อเลยครับ ส่วนตัวของเลือก e coupe   8)

ออฟไลน์ legion

Z4 ครับ แถม SLC300 ให้อีกตัวเลือก เท่ไม่แพ้กันครับ

ออฟไลน์ voyager

หาซีรีย์เก่า secret garden มาดูสิครับ
งดงาม มีเสน่ห์จริงๆเลย Z4

ออฟไลน์ Auto

หาซีรีย์เก่า secret garden มาดูสิครับ
งดงาม มีเสน่ห์จริงๆเลย Z4
  ตอนไหนครับ เห็นดูแล้วมี 20 ตอน  อยากดูมั่งครับ   เจอแล้วตอน 1 ท้ายเรื่องขับ Z4  สีขาว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2020, 13:40:30 โดย Auto »

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
คนทั่วไปมองไม่ต่างกันหรอก เห็นรถคูเป้ก็บอกเป็นสปอร์ตแล้ว
ส่วนตัวZ4เท่กว่านิดหน่อย แต่ตอนเปิดประทุนนี่คนละเรื่อง

ออฟไลน์ SM.

e-coupe คือสวยสุดครับ ในความคิดผม จากตัวเลือกที่ให้มา ลองมาก็ 4-series ครับ

ออฟไลน์ SUN-PS

Z4อยํ่แล้วครับ​ รถในฝันเลย

ออฟไลน์ raygun

.
.
อยากให้ผู้หญิงมองเลือก z4 ครับ

แต่ถ้าคุณเป็นเกย์แล้วอยากให้ผู้ชายมองก็เลือก supra ครับ

ออฟไลน์ Koolkoe

Z4 เท่สุด
S4 รองลงมา
C43 ออกนานแล้วคล้าย c class ปกติเกินไป

Audi A5 coupe กับ Audi TT ก็เท่เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ bluelawn

เท่สุด+ดูแพงสุด ใน choice ยังไงก็ z4 ยิ่งสีจื้ดๆ นี้อย่างเด่น  รถสปอร์ต roadster แท้ๆ ทรงมันต่างกับรถบนถนนทั่วไปครับ เห็นก็เด่นมาแต่ไกล.
พวกรถ coupe นี้มันก็ทรงเดียวกะ sedan นี้ละครับถ้าไม่ได้สังเกตุจริงๆ.

ออฟไลน์ Tak

ในความเท่ห์ Z4 30i จะเหนือกว่า
แต่ E200 coupe สีดำหรือเทาด้านได้หรูดูดี

ถ้าต้องเลือก Z4 เอา 40i เถอะครับ จบทุกประเด็น 8) 8)