ผู้เขียน หัวข้อ: รถ lancer ck2 หลังคาเป็นสนิมครับ  (อ่าน 2045 ครั้ง)

ออฟไลน์ Peeranat

• Newbie
  • *
รถ lancer ck2 หลังคาเป็นสนิมครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2020, 22:32:22 »
         สวัสดีครับ ผมใช้รถ lancer ck2 อยู่ครับ ใช้มา 20ปี ตั้งแต่รุ่นพ่อ เมื่อไม่กี่เดือนที่ผ่านมา ปรากฎว่า หลังคามีสนิมครับ มันดันจนสีแตกแล้วมีนํ้าสนิมซึมไหลออกมาด้วย แล้วมีแนวโน้มมากขึ้นเรื่อยๆ อยากขอคำปรึกษาและแนะนำหน่อยครับว่าซ่อมยังไงดีครับให้อยู่ได้ยาวๆ ไม่เกี่ยงเรื่องค่าซ่อมครับเพราะรักรถคันนี้มาก ถ้าไม่สามารถซ่อมได้แล้วหาหลังคามือ 2 จากเชียงกงมาเปลี่ยนมันจะอยู่ได้นานมั้ยครับ แล้วถ้าหาหลังคามือ 2 มาเปลี่ยนแล้วต้องแจ้งดัดแปลงมั้ยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Tien.W

• Hero Member
Re: รถ lancer ck2 หลังคาเป็นสนิมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2020, 22:55:36 »
สนิม ตามแนวคานหลังคา หรือป่าว

ถ้าสนิม ตามแนวคานหลังคา เหมือนพวก E-car ตัดเปลี่ยนหลังคาเซียงกง จะจบครับ