ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษา จะออก panamera มือสอง  (อ่าน 3221 ครั้ง)

ออฟไลน์ APOSTROPHY007

• Newbie
  • *
ขอคำปรึกษา จะออก panamera มือสอง
« เมื่อ: ธันวาคม 15, 2020, 00:26:30 »
พี่ๆที่ใช้มีข้อแนะนำบ้างไหม
ตอนแรกจะออก w222 350d
แต่อยากลอง panamera diesel
อยู่พระราม2 มีอู่นอกแนะนำไหม

ส่วนใหญ่เป็นรถเกรย์ต้องดูในเล่มยังไง  กลัวตอนโอน ต่อภาษีและขายต่อครับ

ออฟไลน์ muzaa

• Sr. Member
Re: ขอคำปรึกษา จะออก panamera มือสอง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2020, 15:00:11 »
รถเกรย์ / รถศูนย์ ดูที่เล่มทะเบียนไม่รู้ครับแต่หากเป็นรถจดประกอบ / รถประมูล / หรือรถจด 32 เล่มบอกได้เลยครับ จดประกอบจะระบุลงเล่มชัดเจน ครับ รถประมูลเจ้าของจะต้องมีใบ Invoice ของกรมศุลเก็บไว้เป็นหลักฐานกับเล่มครับ รถจด 32 เป็นเล่มปกติอย่างที่เราเห็นกันครับ สิ่งที่พอบอกว่าเป็นรถศูนย์หรือไม่คือต้องมีเล่ม Warranty ของ AAS ประกอบครับว่าเป็นรถศูนย์พอจะบอกได้ครับ หรือ  ถ้ารู้จักคนใน AAS อาจเอาเลขตัวถังไป Confirm ว่ามาจาก AAS หรือไม่ครับหรือถ้าไม่รู้จักคนใน เคยเห็นเช็ค vin no. ของ Porsche ครับสามารถเช็คปลายทางรถได้ถ้าเอา Vin ไปเช็คปลายทางไม่ใช้เมืองไทยมีแนวโน้มที่จะเป็นรถ Grey ครับ

ออฟไลน์ Winmax

• Full Member
Re: ขอคำปรึกษา จะออก panamera มือสอง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2020, 18:51:15 »
อยากได้จริง
ไปอู่ที่ซ่อมเปอร์เช่ แล้วไปถามช่าง
เข้าเพจเปอร์เช่ หาข้อมูล
เข้าไม่ถูกทางโดนกันหลายตังค์นะ เก็บงาน
อีกอย่างคุณจะรู้สึกว่า รุ่นใหม่ๆ น่าใช้กว่ารุ่นเก่า
ทำให้ลังเล เพราะราคารถไม่ได้ถูกๆ นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2020, 18:55:21 โดย Winmax »

ออฟไลน์ APOSTROPHY007

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2020, 01:43:34 »
หลังจากหาอะไหล่รถคันเก่าที่ใช้อยู่  ทำให้รู้ว่า  อย่าออกเลย  อะไ่มือนองหายาก

ขอบคุณทั้ง2ท่าน