ผู้เขียน หัวข้อ: คุณเชื่อมั่นคุณjimmy ของเรามากแค่ไหน (เรื่องเล่าจากเรื่องจริงครับ)  (อ่าน 17416 ครั้ง)

ออฟไลน์ phatkung

• Full Member
เข้ามาฮาครับ 555+++

ทำไปได้นะครับ

จะบอกว่าผมเองก็เป็นคนหนึ่งที่แนะนำและตัดสินใจให้ที่บ้านซื้อรถเพราะรีวิวที่เป็นของรถรุ่นแรกที่ถูกนำขึ้นเว็บนี้คือ NISSAN TEANA

ได้อ่านแล้วประทับจับจิตจับใจจริงๆ พอดีที่บ้านจะซื้อรถเลยได้มีโอกาสไปลองมาทั้ง Accord Teana และ Camry แต่จริงๆแอบสรุปในใจแต่แรกแล้วล่ะ

ว่ามันต้องเป็น Teana และมันก็ใช่จริงๆ มันดูดีไปซะหมด ยกเว้นตูดห้อย ฮาาาาา ได้อ่านเฟิร์สอิมและรีวิวของพี่จิมของรถรุ่นนี้มันดีจริงอารมณ์เหมือนอีคลาส

ตอนแรกก็ว่าเว่อร์แต่ได้ไปลองจริงๆแล้วมัน.......สุดยอดไปเลย จึงเชื่อมั่นในพี่จิมตั้งแต่นั้นเป็นต้นมา อิอิ

ออฟไลน์ Ishida

• Sr. Member
ขะเชื่อมั่นหรือไม่เชื่อมั่นในเว็บนี้ผมก็ไม่รู้ครับ รู้แต่ผมเข้ามาดูทุกครั่งที่เปิด web browser  ครับ
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ hutzero

• Hero Member
ผมไม่ชอบรีวิวพี่จิมมี่ครับ   เพราะ มันทำให้ผมเก็บตังไม่อยู่

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
ยินดีกับรถใหม่ด้วยนะคับ อิอิ เห็นหัวกระทู้แล้วตกใจอย่างแรง  ;D
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ patzahut

ข้าพเจ้าเฉยๆกับพวกวงบอยแบนด์เกาหลีอะ อาร์ต
จะวงไหนก็ตามแต่ มันไม่อาจกระตุกต่อมอะไรข้าพเจ้าได้เลย

อีกรอบก็ได้วะ :P

วงนี้  พี่จิมมี่คงหวั่นไหวบ้างหละ

ผมไม่ชอบรีวิวพี่จิมมี่ครับ   เพราะ มันทำให้ผมเก็บตังไม่อยู่

พี่แกจะงงดีไหมอะ  ว่าจะด่าหรือจะชม

เรื่องคุณภาพบอกข้อเท็จจริงในการ Review  สมาชิก HLM ทุกท่านคงทราบได้เองอยู่แล้ว  เพราะผมเชื่อว่า คนเราคงไม่มีใครเชื่อคนที่ไม่รู้จัก  พูดๆๆ แล้วบอกว่า  อันนั้นดี  อันนั้นไม่ดี หรอกนะ      แต่ที่มันจะสำเร็จได้ เพราะมันเป็นความจริง ตรงกับทุกท่านเมื่อได้สัมผัสและทดลองมาด้วยตัวเอง

ออฟไลน์ YaSotARo

• Newbie
  • *
ผมก็เป็นคนนึงครับที่ตอนจะซื้อรถแล้วมีเรื่องสงสัย
ก็ได้รับความช่วยเหลือจากคุณ Jimmy และคุณ Pat นี่แหละครับ
ถึงได้มั่นใจมากขึ้นและตัดสินใจซื้อมา ;D ;D

ยินดีกับรถใหม่ด้วยนะครับ :) :)

ออฟไลน์ dum.d

• Newbie
  • *
คุณจิมมี่เค้าจะมีข้อแตกต่างจากนักทดสอบรถยนต์ทั่วๆไป ก็คือความละเอียด และความรู้สึกเล็กๆน้อยๆ
ในการทดสอบรถนั่นแหละครับ ที่แตกต่างจากคนอื่น จะบอกว่ามุมมองในตัวรถบางอย่างแตกต่างจากคนอื่นๆก็ได้ครับ

ออฟไลน์ MoLee

ข้าพเจ้าเฉยๆกับพวกวงบอยแบนด์เกาหลีอะ อาร์ต
จะวงไหนก็ตามแต่ มันไม่อาจกระตุกต่อมอะไรข้าพเจ้าได้เลย

อีกรอบก็ได้วะ :P
   ทุกคน  ดูผอมลง  มาก    อิอิอิ   

ออฟไลน์ motion

• Full Member
เหมือนผมเลย ที่ทิ้งใบจอง Captiva แล้วไปออก x-trail (T30) เมื่อสองปีก่อนโน่น

เพราะกระทู้รีวิวที่ชื่อว่า "ทดลองขับ N I S S A N - X - T R A I L หรือฟ้าลิขิตให้เป็นเช่น "โหมโรง" ?"

อ่านจบปุ้บ ไปลองขับวันรุ่งขึ้น จองเลยครับ   ;D ;D