ผู้เขียน หัวข้อ: Benz C300 BluetecHybrid (Estate) ช่วงล่างเป็น Coilover หรือ Air Suspension ครับ  (อ่าน 3427 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zkodty

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ  :) :) :)

ผมพยายามหาข้อมูล แต่ไม่เจอข้อมูลในไทยเลยครับ เลยอยากจะสอบถามผู้รู้ครับว่าตัวนี้มัน Air หรือ คอยสปริง ลองเอาเลขตัวถังเช็คก็ได้ความหมายไม่เคลียครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ panjap

• Hero Member
Re: Benz C300 BluetecHybrid (Estate) ช่วงล่างเป็น Coilover หรือ Air Suspension ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2020, 08:06:48 »
ก็ชัดเจนอยู่แล้วว่า เป็นช่วงล่างปกติ sport sus, lower than normal 10 mm

• Newbie
  • *
Re: Benz C300 BluetecHybrid (Estate) ช่วงล่างเป็น Coilover หรือ Air Suspension ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2020, 10:21:38 »
ก็ชัดเจนอยู่แล้วว่า เป็นช่วงล่างปกติ sport sus, lower than normal 10 mm

ขอบคุณครับ ว่าแต่ผมเห็นในรถมีโหมดด้วย โหมดพวกนี่มีการปรับเปลี่ยนที่ตัวช้อคอัพมั้ยครับ

ออฟไลน์ O_O

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2020, 22:44:08 »
หากไม่ใช่ถุงลม ปรับโหมดไม่มีผลต่อช่วงล่างครับ

หากต้องการปรับได้ต้องเลือกรุ่นที่ใช้ถุงลม แต่ราคาการบำรุงรักษาก็จะตาม

คหสต ชอบถุงลมมากกว่า เพราะปรับช่วงล่างได้ครับ

ออฟไลน์ Phawitcha

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2020, 12:34:49 »
ผมใช้ตัวSedanประกอบนอกอยู่ครับ ช่วงล่างเปนสปริงปกติครับ ส่วนโหมดไม่มีผลต่อช่วงล่างครับแต่จะเล่นกับรอบเครี่องกับการเปลี่ยนเกียรมากกว่าครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2020, 23:44:17 »
ผมใช้ตัวSedanประกอบนอกอยู่ครับ ช่วงล่างเปนสปริงปกติครับ ส่วนโหมดไม่มีผลต่อช่วงล่างครับแต่จะเล่นกับรอบเครี่องกับการเปลี่ยนเกียรมากกว่าครับ

ขออนุญาติสอบถามนิดนึงครับ ใช้มาเป็นอย่างไรบ้างครับ? ใช่ตัวw205มั้ยครับ? พอดีว่าตอนนี่เล็งๆEstateอยู่ครับ แต่ก็กลัวเรื่องความจุกจิก  ;D