ผู้เขียน หัวข้อ: // หาโลเกชัน สำหรับถ่ายรูป Ford Fiesta ครับ //  (อ่าน 17672 ครั้ง)

ออฟไลน์ kritphakhin

• Hero Member
Re: // หาโลเกชัน สำหรับถ่ายรูป Ford Fiesta ครับ //
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 20:26:23 »
รออ่านรีวิวก็แล้วกันนะครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

Re: // หาโลเกชัน สำหรับถ่ายรูป Ford Fiesta ครับ //
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 21:06:13 »
พี่จิมมี่ครับ ลองดูนี่ก่อนครับ  ผมว่ามันสวยดีนะครับหน้าสยามปลาก้อน  ตอนตี1 รถไม่มีเลย
นี่เครดิตของคุณ p_nickynick

ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 21:54:15 »
เฟียสต้า น่าจะเหมาะกับสถานที่ปาร์ตี้ครับ แต่จะถ่ายสะดวกหรือเปล่าเนี่ยสิ

ออฟไลน์ best

• Sr. Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 22:08:52 »
ที่จอดรถชั้นดาดฟ้า เซ็นทรัลแจ้งวัฒนะ ครับผม
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

ออฟไลน์ jobbabys

• Full Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 23:10:47 »
มาที่ หมู่บ้าน ผมไหมอะ บุราสิริ สนามบินน้ำ สโมสร สวยดี
ลองหาใน google ดูครับ
เสนอแนะเฉยๆน้า

jobfeeray

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 00:24:20 »
อันที่จริง เคยมีกระทู้ถามถึงทำนองนี้ไปแล้ว
แต่ผมอยากจะขอรบกวน คุณผู้อ่าน เรื่องโลเกชันเพิ่มเติมหนะครับ ว่า
พอจะมีที่ไหนบ้าง ที่จะขอเข้าไปถ่ายได้ในระยะเวลาสั้นๆ ไม่นานนัก

CDC ก็สนใจ แต่จนป่านนี้ ก็ยังไม่ได้ขับเข้าไปดูเลย แล้วถ้าจะทำเรื่อง ก็ไม่แน่ใจว่าจะนานหรือเปล่า
รถจะอยู่กับผมไม่กี่วันหนะครับ

เพิ่งทำอัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงเสร็จสิ้นไป ขับ 110 ท่ามกลางพายุฝน
ได้ 16.4 กิโลเมตร/ลิตร ถือว่าประหยัดมากๆ

แต่ งานี้ ไม่อาจเขย่ารถได้ ตามมาตรฐานเดิม ในรถตลาดต่ำกว่า 2.0 ลิตร
เนื่องจาก ลิ้นหัวจ่ายนั้น มีกลไก ที่ล็อก ไม่ให้เอา ไม้ หรือตะเกียบ ทิ่มเข้าไปเปิดลิ้น
เพื่อเติมน้ำมันได้เลย มันจะยอมให้แต่เฉพาะหัวจ่ายทิ่มเข้าไปเท่านั้น
ซึ่งนั่นทำให้เรา มองไม่เห็นว่า น้ำมันที่เติมเข้าไป มันเอ่อล้นขึ้นมาแล้วหรือไม่
ดังนั้น โอกาสจะเติมให้เต็มเอ่อขึ้นมาเห็นถึงคอถังนั้น แทบจะไม่มีทาง
งานนี้ เลยจำใจ ต้องไม่เขย่ารถ กับ Fiesta ครับ

ไม่เขย่าได้ แบบเดียวกับ Jazz และ City ใหม่ นั่นแหละ นอกนั้น เขย่าหมด

พี่จิมมี่ครับ แล้วถ้าเอากรวยฟอร์ดให้มา ทิ่มเปิดลิ้น แล้วเติมน้ำมันน่าจะเขย่ารถได้นะครับ
ถ้าพี่ลองแล้วก็ขออภัยครับ

Chariot

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 01:32:33 »

ถ้าไม่ซีเรียสว่ามุมภาพจะซ้ำกับคอลัมน์เทสไดร์ฟของ Thaidriver เล่มหน้า ก็ขอแนะนำสวนสาธารณะใต้สะพานวงแหวนครับ

ข้อดีคือใกล้ และมีหลายมุมสวยๆ ให้เลือก ดีไม่ดีพี่จิมอาจจะหามุมได้แจ่มกว่าของผมก็ได้นะ

ออฟไลน์ 470127

• Full Member
  • BMW e34 Y1993 & Captiva c140 Y2013
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 07:35:30 »
แนะนำแถวบางขุนเทียนชายทะเลครับ น่าจะภาพแนวทะเล กทม สวยๆๆ ครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 08:38:56 »
อันที่จริง เคยมีกระทู้ถามถึงทำนองนี้ไปแล้ว
แต่ผมอยากจะขอรบกวน คุณผู้อ่าน เรื่องโลเกชันเพิ่มเติมหนะครับ ว่า
พอจะมีที่ไหนบ้าง ที่จะขอเข้าไปถ่ายได้ในระยะเวลาสั้นๆ ไม่นานนัก

CDC ก็สนใจ แต่จนป่านนี้ ก็ยังไม่ได้ขับเข้าไปดูเลย แล้วถ้าจะทำเรื่อง ก็ไม่แน่ใจว่าจะนานหรือเปล่า

เพิ่งทำอัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงเสร็จสิ้นไป ขับ 110 ท่ามกลางพายุฝน
ได้ 16.4 กิโลเมตร/ลิตร ถือว่าประหยัดมากๆ

แต่ งานี้ ไม่อาจเขย่ารถได้ ตามมาตรฐานเดิม ในรถตลาดต่ำกว่า 2.0 ลิตร
เนื่องจาก ลิ้นหัวจ่ายนั้น มีกลไก ที่ล็อก ไม่ให้เอา ไม้ หรือตะเกียบ ทิ่มเข้าไปเปิดลิ้น
เพื่อเติมน้ำมันได้เลย มันจะยอมให้แต่เฉพาะหัวจ่ายทิ่มเข้าไปเท่านั้น
ซึ่งนั่นทำให้เรา มองไม่เห็นว่า น้ำมันที่เติมเข้าไป มันเอ่อล้นขึ้นมาแล้วหรือไม่
ดังนั้น โอกาสจะเติมให้เต็มเอ่อขึ้นมาเห็นถึงคอถังนั้น แทบจะไม่มีทาง
งานนี้ เลยจำใจ ต้องไม่เขย่ารถ กับ Fiesta ครับ

ไม่เขย่าได้ แบบเดียวกับ Jazz และ City ใหม่ นั่นแหละ นอกนั้น เขย่าหมด

พี่จิมมี่ครับ แล้วถ้าเอากรวยฟอร์ดให้มา ทิ่มเปิดลิ้น แล้วเติมน้ำมันน่าจะเขย่ารถได้นะครับ

กรวยอยู่ตรงไหนของรถครับ คันของผมนี่ไม่เจอแหะ

ออฟไลน์ Satanic za'

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 08:54:45 »
อยู่ใต้ยางอะไหล่ครับ พี่จิมมี่ ลองยกล้ออะไหล่ขึ้มาดู ข้างล่างจะมีชุดสำหรับซ่อมรถครับ จะมีกรวยอยู่ด้วยจ้า

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 09:37:55 »
เอาสองแบบเลยครับ ทั้งในเมือง และนอกเมือง เป็นมิติใหม่ของเวป อิอิอิ

ในเมืองเอาแถว Central World ก็ดี ที่กลับมาอีกครั้งหลังจากที่เคยถูกเผาไป

นอกเมือง เอาชายทะลายก็ได้ครับ ผมไม่แน่ใจว่าหลายๆ คนแนะนำทะเลกันเพราะ
ติดภาพจาก คลิปวีดีโอสงครามที่ชายหาดของ Topgear รึเปล่า แต่ถ้าเป็นทะเล
แนะนำ แหลมผักเบี้ย เพชรบุรี  เพราะพี่จิมมี่และทีมงานอาจได้ถ่ายทำฝูง วาฬบรูด้า
เป็นฉากหลังให้ Fiesta ด้วย ไม่รู้ทำได้รึเปล่า แต่ถ้าไม่ได้ ก็ไปเก็บบรรยากาศบนเรือ
ส่วน Fiesta รอที่ฝั่งไป แต่ผมเห็นในทีวีแล้ว มันมาหาอาหารใกล้ชายฝั่งมากๆ เลย ถ้า
ซูมๆ หน่อยอาจเห็นมันดำผุดดำโผล่

ส่วนโลเกชั่นเขาใหญ่ ผมว่ามันก็เข้ากับ Fiesta ได้นะ เพราะที่ผ่านๆ มา เราเห็นโลเกชั่น
ในเมืองกันจนเบื่อจะแย่แล้ว แต่มันก็ไกลเหมือนกัน

ออฟไลน์ joufo

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 10:40:58 »
ที่จอดรถสุวรรณภูมิ  ;D

(นึกถึงเรื่อง กวนมึนโฮ แต่แทนที่จะเป็นมาสด้า2 เป็นเป็น เฟียสต้า ซะเลย อิอิ)

ค่าจอดรถชั่วโมงละ 25 บาท

ผมเอารถไปถ่ายรูปที่นั่น ก็ไม่เคยโดนไล่นะครับ
อาจจะมีพี่ รปภ. มาถาม ก็บอกไปตามตรงครับว่า มาถ่ายรูปรถเก็บไว้

ผมชอบเอารถไปถ่ายรูปที่นั่นหนะครับ มุมสวยๆ เยอะดี ;)

muji

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 11:26:12 »
ในเมืองลองดู
K Village สุขุมวิท26 ไหมครับ...มีมุมสวยๆ ดูมีไลฟ์สไตล์ ดีด้วยครับ (แต่ไม่รู้เสียตังค์หรือเปล่า)

ConanDoil

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 15:31:53 »

กรวยอยู่ตรงไหนของรถครับ คันของผมนี่ไม่เจอแหะ

อยู่ใต้ยางอะไหล่ครับ รวมอยู่กับชุดเครื่องมือฉุกเฉิน