ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็น - อยากเปลี่ยน Fortuner 2.4 (อายุ 5 ปี) เป็น D-Max 1.9 คุ้มมั้ย  (อ่าน 9345 ครั้ง)

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
ถ้าคนชอบรถเก๋ง แลัวคุณออกกระบะมา เค้าจะนั่งไหมครับ ?
ความคุ้มค่า สำหรับผม คือไม่ตอบโจทย์ครับ
ขับในเมือง ก็กินน้ำมัน เรื่องปกติครับ หนีไม่พ้นนอกจากรถไฟฟ้า
ถ้า 2.4 จูนกล่อง ยังมองว่าไม่แรง 1.9 ยังไงก็ไม่รอดครับ

ออฟไลน์ shikimaru

• Hero Member
อ่านแล้วรู้สึกมึนๆครับ เกาไม่ถูกที่คัน คำตอบในคำถามพี่เลยครับ หารถเก๋งหรือ suv เถอะ เขาไม่ชอบนั่งเพราะสูง กระด้าง เมา นั่งไม่สบายรึเปล่า ถ้าไม่กลัวมือสอง ปล่อยฟอจูนไปลอง crv 1.6ดีเซลมั้ยครับ นั่งสบาย วิ่งใช้ได้เลยนะสำหรับผม แถมเหมาะกับสไตล์พี่มาก