ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเลือกฟิล์มเซรามิค รอบคันยกเว้นบานหน้า  (อ่าน 4696 ครั้ง)

ออฟไลน์ ForWhat?

• Newbie
  • *
งบไม่เกิน 10000+- กันร้อนและมืดหน่อย
1.ยี่ห้อ/รุ่นที่น่าสนใจ ตอนนี้มีเข้าลิสไว้สองตัวแล้วครับ คือ cadinal tuxedo กับ hi kool blackknight

2.ความเข้ม  เป็น 60 ทั้งหมด หรือ ครึ่งหน้า 60 ครึ่งหลัง80 ดีครับ

3. ขอสเปคฟิล์มที่เพื่อนๆใช้อยู่ พอใจหรือไม่พอใจอย่างไรช่วยกันแชร์หน่อยนะครับ

ออฟไลน์ Thanyanon

• Full Member
แนะนำ cadinal tuxedo  ครับ

ออฟไลน์ เต๋า AV

• Hero Member
Lamina Digital CeraMatrix หน้า L30 รอบคัน L15

Hikool Black Carbon หน้า BC25 รอบคัน BC10

ออฟไลน์ มะหมู อู๊ดๆ

• Full Member
รถไซส์ไหนอ่ะครับ
3m ceramic ultra clear สเปคดูน่าสนใจนะครับ
ที่ผมใช้อยู่มี Xtra Cole กับ Solarfx
Xtra ไม่แนะนำ Solarที่ใช้อยู่ก็พอได้ครับ ไม่มีแสบแขนแต่ยังรู้สึกอุ่นๆอยู่บ้าง (ทั้ง60 และ80)

แต่เห็นสเปค 3m แล้วดีกว่า Solarอีก แถมราคาเท่าที่เชคก็พอๆกัน ปกติ3m ไม่ค่อยโม้ตัวเลขด้วย เลยคิดว่าน่าจะเชื่อถือได้

ออฟไลน์ flybigbear

เพิ่มงบขึ้นอีก 5พัน น่าจะมีหลายแบรนด์ให้เลือกมากขึ้น

ออฟไลน์ Niti

• Live is short. Live it!
ผมเรียกช่างมาติดที่บ้าน ประหยัดไประดับนึงครับ 3m ceramic ทั้งคัน new fortuner ไม่ถึงหมื่น
-------------------------------------------------------------
In: 350Z DE / New Fortuner TRD / Harrier XU60*2 / Alphard AH30
Out: Miata NC RHT / 86 / IS250
-------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ Polonium

• Sr. Member
ผมเพิ่งติดของ Autoshield ที่พี่แพนรีวิวไป ครึ่งหน้า AS30 ครึ่งหลัง AS20 เย็นดีครับ แต่บานหน้าผมน่าจะติด AS35 มากกว่า อันนี้มืดไปนิดนึงสำหรับผม
อาจจะเกินงบไปนิดหน่อย พอดีผมได้โปรมาเลยค่อนข้างถูก

ออฟไลน์ Devil13

แนะนำ
ครึ่งแรก 60
ครึ่งหลัง 80 ครับ

ออฟไลน์ Hulkamania91

• Newbie
  • *
Lamina Ceramatrix อีกเสียงครับ ในหมู่ฟิล์มเซรามิคด้วยกันผมว่าตัวนี้ดีสุดครับ

ออฟไลน์ Paokung

• Newbie
  • *
ส่วนตัวชอบ ลามิน่า CM Icon ครับ ราคาไม่แรง กันแสงดี กันร้อนได้