ผู้เขียน หัวข้อ: คนทำธุรกิจส่วนตัวรายได้ไม่แน่นอนเครดิตดาวน์รถ2ล้านup ยากมั้ยครับ  (อ่าน 4776 ครั้ง)

allnewvalinor2

• บุคคลทั่วไป
สอบถามครับคนทำธุรกิจส่วนตัวรายได้ไม่แน่นอนบางเดือนมากบางเดือนน้อย เขาจะดูเงินที่ที่อยู่ในบัญชีเราด้วยหรือป่าวครับ
เครดิตดาวน์รถ2ล้านup ยากมั้ยครับกรณีดาวน์50%
 ลองสอบถามเซลล์เหมือนอยากให้ดาวน์ต่ำหรือไม่ก็ให้ผ่อน5ปีครับ ไฟแนนซ์อยากให้เราดาวน์หรือหรือผ่อนนานๆใช่มั้ยครับ
เห็นคนทำงาประจำผ่านกันง่ายมากเลยครับในหลายๆราคา

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
ดาวน์เยอะขนาดนั้นก็ไม่มีอะไรยากแล้วครับ 555

ออฟไลน์ sukhontha

อาจจะพอได้อยู่

แต่สิ่งที่เขาดู  เป็นกระแสเงินสด  ที่ไหลฝ่านบัญชี  ถ้ายอดสะสมเพิ่มขึ้นเกินกว่าส่วนที่ต้องผ่อนรายเดือน  ไม่มีปัญหา

เงินในบัญชีคุณเข้า ๆ ออก ๆ  แต่มีอัตราเพิ่มขึ้นตลอด  ได้ครับ

ออฟไลน์ Devil13

เอาจริงๆนะครับ ดาว 50% อาชีพอะไรก็ผ่านครับ
พ่อผมทำเกษตร ยังออกรถได้ไม่ใช้คนค้ำเลยครับ  ;)

ออฟไลน์ CNX

ดาวน์น้อย ผ่อนนาน เซลล์ได้ค่าส่วนต่างตอบแทนเพิ่มจากไฟแนนซ์ครับ
ถ้ามูลค่าดอกเบี้ยต่อสัญญาประมาณ2หมื่นบาทตามเงื่อนไข ไฟแนนซ์จะอนุมัติสัญญาการกู้ครับ

ดาวน์50% นี่มั่นใจว่าผ่านครับ
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ MANUS995

• Full Member
ผมก็ออกรถในนาม บริษัท หลักเค้าดูเงินหมุนเวียนในบัญชีต่อเดือนว่ามีเท่าไร ถ้าต่อเดือน สองล้านขึ้นไป
ก็ไม่น่ามีปัญหาอะไร เงินคงเหลือในบัญชีไม่จำเป็นต้องคงเหลือเยอะมากมายอะไรแต่ต้องมีการหมุนเวียนครับ
และยิ่งดาวน์เยอะถึง 50% ผ่านแน่นอนแบบไม่ต้องคิดมากเลยครับ ผมซื้อมาหลายคัน ทั้งของผมเองและหุ้นส่วน
2008-Honda City ZX >Sold
2012-Mazda BT50Pro > Sold
2016-BMW 116i > Sold
2018-Toyota Hilux Revo 2.4J AT
2019-Camry 2.5G > Sold
2020-X1 20d M-Sport > Sold
2021-Toyota Corolla CROSS 1.8 Hybrid SAFETY
2021-Volvo S60 T8 R-Design
2023-BMW 530e M-Sport
2023-BYD Atto3

ออฟไลน์ Winmax

• Full Member
ราคารถ สองล้านอัพ ใช่มั้ยครับ

ออฟไลน์ XyteBlaster

ผ่านไปครึ่งตัวตั้งแต่ดาวน์ 50% แล้วครับ ^^

ออฟไลน์ spn

ผมก็ทำธุรกิจส่วนตัว ไม่ได้ตั้งบริษัท รายได้ไม่แน่นอน ขึ้นๆ ลงๆ ไม่เข้าทุกเดือน
ไฟแนนซ์บอก ดาวน์ 30% ไม่ต้องค้ำ ไม่ดูรายได้ ก็ผ่านนะครับ
คิดว่า ดาวน์ 50% ไม่น่ามีปัญหาครับ

สำคัญที่ว่า จขกท มีหลักฐานที่แสดงที่มาของรายได้ประกอบเพียงพอหรือไม่
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

allnewvalinor2

• บุคคลทั่วไป
อ้างถึง
ราคารถ สองล้านอัพ ใช่มั้ยครับ
.ใช่ครับ

อ้างถึง
ผมก็ทำธุรกิจส่วนตัว ไม่ได้ตั้งบริษัท รายได้ไม่แน่นอน ขึ้นๆ ลงๆ ไม่เข้าทุกเดือน
ไฟแนนซ์บอก ดาวน์ 30% ไม่ต้องค้ำ ไม่ดูรายได้ ก็ผ่านนะครับ
คิดว่า ดาวน์ 50% ไม่น่ามีปัญหาครับ

สำคัญที่ว่า จขกท มีหลักฐานที่แสดงที่มาของรายได้ประกอบเพียงพอหรือไม่
แล้วต้องแสดงเงินสดนิ่งๆในธนาคารมั้ยครับ

ออฟไลน์ SM.

ต้องดูกระแสเงินสดด้วยครับ บางที ธนาคาร/ไฟแนนซ์ เห็นว่า เงินเข้ามาก้อนเดียว เพื่อทำบัญชีให้ดูมีเงิน ก็อาจจะไม่ผ่านนะครับ

ออฟไลน์ the kit

ดาว์น 50% ส่วนมากจะผ่าน
เพราะ "ครอบคลุม" ไปเยอะ ถ้าคุณผ่อนไม่ไหว
เขายึดคืนมาขาย "หักลบกลบหนี้" ไปเบียดบังคุณบ้าง ก็ "คุ้ม"

แต่มันก็มีกรณีไม่ผ่าน คือ ติด "Blacklist"
"Make It Count"

ออฟไลน์ tew

• Sr. Member
ผมมีอาชีพทำเกษตร  ตอนนั้นเดาวน์25%  บอกแหล่งที่มารายได้ชัดเจน สรุปไม่ผ่าน ขอเงินจองคืน เซลล์ก็ไม่ยอม ขอให้ผมแสดงทรัพย์สินเพิ่ม พวกเอกสารสิทธิ์ทางที่ดิน ผมก็ไม่ยอมเปิดเผย ผมว่าไม่ผ่านก็ไม่เป็นไรไม่เอา ทำไมซื้อรถแค่คันเดียวต้องให้เปิดเผยทรัพย์สินขนาดนั้น  แต่เซลล์ยังย้ำเรื่อย แกบอกบริษัทได้สั่งรถมาจากต่างประเทศแล้ว จนสุดท้ายผมยอมเอาบัญชีเงินฝากอีกเล่มไปโชว์ แต่ไม่โชว์เอกสารสิทธิ์ที่ดิน ซึ่งเงินในบัญชีพอที่จะซื้อรถคันนั้นได้ประมาณเกือบ2คัน  ไม่กี่วันผ่านฉลุย

ออฟไลน์ spn

อ้างถึง

แล้วต้องแสดงเงินสดนิ่งๆในธนาคารมั้ยครับ
[/quote]
ไม่เคยมีเงินสดนิ่งๆเลยครับ ได้มาใช้ไปตลอด

ผมมีอาชีพทำเกษตร  ตอนนั้นเดาวน์25%  บอกแหล่งที่มารายได้ชัดเจน สรุปไม่ผ่าน ขอเงินจองคืน เซลล์ก็ไม่ยอม ขอให้ผมแสดงทรัพย์สินเพิ่ม พวกเอกสารสิทธิ์ทางที่ดิน ผมก็ไม่ยอมเปิดเผย ผมว่าไม่ผ่านก็ไม่เป็นไรไม่เอา ทำไมซื้อรถแค่คันเดียวต้องให้เปิดเผยทรัพย์สินขนาดนั้น  แต่เซลล์ยังย้ำเรื่อย แกบอกบริษัทได้สั่งรถมาจากต่างประเทศแล้ว จนสุดท้ายผมยอมเอาบัญชีเงินฝากอีกเล่มไปโชว์ แต่ไม่โชว์เอกสารสิทธิ์ที่ดิน ซึ่งเงินในบัญชีพอที่จะซื้อรถคันนั้นได้ประมาณเกือบ2คัน  ไม่กี่วันผ่านฉลุย
ที่บ้านผมก็เกษตรกร ซื้อรถ กู้เงิน ต้องแสดงโฉนดที่ดิน เล่มรถที่ผ่อนหมดแล้ว บันทึกรายรับ-จ่าย จนท มาถ่ายรูปเรากับสถานที่จริงก็มี ถึงจะผ่านครับ
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT