ผู้เขียน หัวข้อ: Crv 2020 ดีเซล มีเสียงดังแต็กๆ ตลอดเวลา แต่เหยียบเบรคแล้วเสียงถึงจะหาย  (อ่าน 3249 ครั้ง)

ออฟไลน์ golf9877

• Newbie
  • *
รถเพิ่งออกป้ายแดงมาครับ วิ่งยังไม่ถึง 500 โล
เบื้องต้นเอากลับไปให้ศูนย์ดู ช่างบอกเป็นปกติเพราะรุ่นนี้เป็นเบรคไฟฟ้า ช่างได้ทำการ reset ระบบเบรคให้ใหม่ แต่ก็ไม่หายครับ เป็นเหมือนเดิม ไม่ทราบว่าเป็นปกติของรุ่นนี้หรือว่ารถมีปัญหาครับ

ออฟไลน์ plakapong

• Jr. Member
  • **
เห็นดูตามคลับ อาจจะเป็นสวิตซ์ที่แป้นเบรคนะครับ

ปล.ของผม MC ตัว 2.4 ไม่มีเสียงอาการตาม จขกท. แต่มีเสียงเอี๊ยดๆจากโช๊คคู่หน้าเวลาหย่อนลงจากลูกระนาดครับ ว่าว่างๆจะเข้าไปเคลม