ผู้เขียน หัวข้อ: มะรืนนี้ต้องขับรถลงใต้เริ่มต้นที่แถวบางนา ไปได้ไหม ติดด่านหรือเปล่า?  (อ่าน 5870 ครั้ง)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
มะรืนนี้ต้องขับรถลงใต้ไปสุราษฏร์จากแถวบางนา ไปได้ไหม ติดด่านหรือเปล่า?

สมุทรสาครให้ผ่านได้ปกติไหม?

ต้องรายงานต่อใครหรือเปล่า ต้องกักตัวไหมครับ?

ออฟไลน์ Seatar

• Full Member
เมื่อวานผมไปอ.บ้านแพ้ว สมุทรสาครมาใช้เส้นเพชรเกษม พอถึงพระประโทนตัดก็ขับเข้าอ.บ้านแพ้ว ไม่เจอด่านเลยครับ สมุทรสาครยังไปได้ครับ ทางราชการไม่ได้ห้ามคนไทยเดืนทางครีบ ห้ามแต่ชาวต่างชาติเท่านั้น

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไปไหนก็ได้ครับ ไม่ได้มีมาตรการในการเดินทางสำหรับคนไทย

เดินทางปลอดภัย นะจ๊ะ...

ออฟไลน์ Fly to dream

ผมลงใต้ 27 นี้คงวิ่งกลางวันละกัน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ #อินเดียหน้าโจร

• Need for slow - ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน
เมื่อกี้ดูข่าว ไม่ติดครับ สามารถเดินทางได้เสรี แค่อาจมีบางพื้นที่มีจุดตรวจ
Altis 1.6 AT 2004 (Swap 2zz-ge 6MT)
Mazda 1.3 Sky

PKS8

• บุคคลทั่วไป
ขับรถปลอดภัยครับ วันเสาร์ผมลงขนอมเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ Mos37257

• Sr. Member
ตอนโควิดระบาดรอบที่เเล้ว ด่านตรงข้ามเมกา บางนาหน้าโลตัสยังตั้งไว้เฉยๆไม่มีการตรวจอะไรทั้งสิ้นครับ รวมถึงด่านตรงบ้านผมซอยกิ่งเเก้ว 25 ที่เป็นด่านตรวจโควิดของสมุทรปราการด้วยก็นานๆจะมาตรวจ ไม่ถึง10นาทีก็ไปนั่งในเต้นท์ต่อ สรุปเดินทางได้ครับมีด่านก็ตรวจไม่มีปัญหาอะไร

ตอนโควิดระบาดรอบที่เเล้ว ด่านตรงข้ามเมกา บางนาหน้าโลตัสยังตั้งไว้เฉยๆไม่มีการตรวจอะไรทั้งสิ้นครับ รวมถึงด่านตรงบ้านผมซอยกิ่งเเก้ว 25 ที่เป็นด่านตรวจโควิดของสมุทรปราการด้วยก็นานๆจะมาตรวจ ไม่ถึง10นาทีก็ไปนั่งในเต้นท์ต่อ สรุปเดินทางได้ครับมีด่านก็ตรวจไม่มีปัญหาอะไร

ผมกลัวแบบโดนที่จันทบุรีครับ รถทุกคันโดนบังคับเลี้ยวเข้าไปจอด รพ. แล้วให้เดินลงไปสแกน  รถติดแบบอุณหภูมิโชว์ 45-51องศา จนแอร์เริ่มไม่เย็น
แล้วติดเป็นชั่วโมง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Ruksadindan

เห็นรุ่นน้องบอกว่า ถ้าจะไปบ้านนาสาร ถึงแล้วต้องกักตัว ๑๔ วัน

ดังนั้น ตรวจสอบข้อมูลจากปลายทางด้วย จะเป็นการดีครับ

ออฟไลน์ เต๋า AV

เดินทางข้ามจังหวัดได้ปกติ
แต่เลี่ยงการจอด แวะ พัก ในจังหวัดเสี่ยง ทุกกรณี

ออนไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

รอบก่อนผมเดินทางบ่อย ระหว่างทางไม่เจอปัญหาอะไรเลยครับ
แต่ยังไง ควรจะเช็คกับปลายทางที่จะไปก่อน สอบถามทางกำนัน/ผู้ใหญ่บ้าน ว่าทางนั้นมีนโยบายอะไรไหม เกิดมีธุระด่วนแล้วปลายทางบังคับกักตัวจะลำบากครับ
ช่วงกลางปีที่ระบาดเยอะ จะมีตำรวจตั้งด่านตามถนนหลักเส้นใหญ่ๆ ซึ่งถ้าทำรถติดมากๆ ก็อาจยกเลิกการตรวจไปชั่วคราว และเน้นตรวจเส้นหลัก เส้นรองไม่ตั้งด่านครับ
ตอนนี้ผมว่าไม่มีที่ไหนปลอดภัยครับ โอกาศที่จะพบผู้ติดเชื้อแต่ยังไม่แสดงอาการเป็นไปได้เสมอ หรืออาจเดินสวนกันไปหลายรอบแล้วก็ได้
ถ้าหลีกเลี่ยงการใช้สถานนี้ของร่วมกับผู้อื่นไม่ได้ อย่าลืม ล้างมือ ล้างหน้า บ่อยๆครับ

ออฟไลน์ CookiE

สื่อไทยไม่ว่าจะสื่อกระแสหลักหรือสื่อออนไลน์สมควรโดนตำหนิครับ

พาดหัวข่าว คนตกใจกันหมด

ตั้งแต่วันแรก มีแต่เพื่อน ญาติ กิ๊กเก่า ทั้งโทร ทั้งไลน์มาถามกันใหญ่ว่าล็อคดาวน์แล้วทำอย่างไร

มีอะไรกินมั๊ย ลำบากหรือเปล่า เดินทางผ่านจังหวัดได้ไหม

ผมไม่อยากจะบอกทุกคนเลยว่า ราชการเขาประกาศให้ปิดพวกห้างร้านต่างๆ ไม่ใช่ปิดจังหวัดแบบในหนัง

ต้องมานั่งอธิบายวุ่นวายอีก อธิบายไป ทุกคนก็จะถามกลับมาว่า เห็นข่าวออกว่าล็อคดาวน์

ถ้าผู้รับข่าว ไมไ่ด้แปลความผิด ตัวผู้สื่อข่าวออกมาเนี้ยเป็นคนที่น่าตีจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 26, 2020, 08:55:20 โดย CookiE »

ออฟไลน์ SM.

แต่เลี่ยงการจอด แวะ พัก ในจังหวัดเสี่ยง ทุกกรณี

ผมเปลี่ยนมาออกเช้ามืดนี้ละ เห็นเพชรบุรีจะเป็นจุดเสี่ยงเพื่มอีกจังหวัด คงต้องเติมน้ำมันซัดยาวไปเติมที่ประจวบฯทีเดียว

ออฟไลน์ mobgang33

• Full Member
Covid ไม่ได้ติดง่ายขนาดนั้นครับ
ถ้าเราใส่แมส คนป่วยใส่แมส เดินสวนกัน ยังถือว่า ความเสี่ยงต่ำครับ
ดังนั้นแค่ขับรถผ่านจังหวัดสมุทรสาครหรือ แวะพักตามรายทาง ก็เสี่ยงน้อยครับ
ถ้าปฏิบัติตาม new normal

PKS8

• บุคคลทั่วไป
ผมออกตีห้าเมื่อเช้า ตอนนี้แวะกินข้าวเช้าที่ทับสะแกล่ะครับ ไม่มีอะไรครับ อย่าลงจุดเสี่ยง ตียาวทะลุมาเลยครับ

รถเยอะพอสมควรเลยนะครับ นึกว่าคนยังไม่ออกมากัน

ออฟไลน์ Yeahyeahs

สื่อไทยไม่ว่าจะสื่อกระแสหลักหรือสื่อออนไลน์สมควรโดนตำหนิครับ

พาดหัวข่าว คนตกใจกันหมด

ตั้งแต่วันแรก มีแต่เพื่อน ญาติ กิ๊กเก่า ทั้งโทร ทั้งไลน์มาถามกันใหญ่ว่าล็อคดาวน์แล้วทำอย่างไร

มีอะไรกินมั๊ย ลำบากหรือเปล่า เดินทางผ่านจังหวัดได้ไหม

ผมไม่อยากจะบอกทุกคนเลยว่า ราชการเขาประกาศให้ปิดพวกห้างร้านต่างๆ ไม่ใช่ปิดจังหวัดแบบในหนัง

ต้องมานั่งอธิบายวุ่นวายอีก อธิบายไป ทุกคนก็จะถามกลับมาว่า เห็นข่าวออกว่าล็อคดาวน์

ถ้าผู้รับข่าว ไมไ่ด้แปลความผิด ตัวผู้สื่อข่าวออกมาเนี้ยเป็นคนที่น่าตีจริงๆ

มีปัญหาตรงกิ๊กเก่าโทรมาหาหรือเปล่าท่าน ::)