ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY FM 98.0 EDS ประจำวันที่ 26 ธันวาคม 2020  (อ่าน 4919 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dej_SAVAGE

• Jr. Member
  • **
สวัสดีครับ สอบถามอาการ เหยียบเบรคแล้วพวงมาลัยสั่น หลังจากเบรคหนักๆ 2-4 ครั้ง บนความเร็วสูง150++ เหลือ70-80 ก็เบรคสั่นอยู่ พอขับไปสักพักก็หายสั่นไปเอง แต่ถ้าขับความเร็วปกติไม่เกิน120 ไม่มีอาการดังกล่าวครับ
 คิดว่าเกิดจากอะไรครับ  triton 2020 4wd ครับ รถ8เดือน25xxx กิโลครับ
ฟิ๊วๆ

ออฟไลน์ Hertz_88

• Newbie
  • *
ขอคำแนะนำพี่ๆครับ
พึ่งออก Chr HV Mid มาครับ รถใหม่ ในเรื่องเครื่องยนต์ สีรถ จะดูแลรักษาต้องทำอะไรบ้างครับ
บอกพิกัดหรือร้านได้เลยครับ

ปล.ที่บ้านมีแมวจรจัด ทำให้สีรถมีรอยครับ ป้องกันยังไงได้บ้างครับ

ออฟไลน์ Putter2001

• Newbie
  • *
อยากสอบถามว่าพวงมาลัย 2ก้าน 3ก้าน 4ก้าน แต่ละแบบมีข้อดีข้อเสียอะไรบ้างครับ แล้วทำไมรถปัจจุบันถึงไม่มีพวงมาลัย4ก้านออกมาแล้วหล่ะครับ

ikky

• บุคคลทั่วไป
เล่น paddle shift หรือ + - ในเกียร์ CVT บ่อยๆ เกียร์จะพังเร็วครับ จริงไหมครับ

ออฟไลน์ Hertz_88

• Newbie
  • *
คำถามเกินเวลาไม่เป็นนะครับ

ขอคำแนะนำพี่ๆครับ
พึ่งออก Chr HV Mid มาครับ รถใหม่ ในเรื่องเครื่องยนต์ สีรถ จะดูแลรักษาต้องทำอะไรบ้างครับ
บอกพิกัดหรือร้านได้เลยครับ

ปล.ที่บ้านมีแมวจรจัด ทำให้สีรถมีรอยครับ ป้องกันยังไงได้บ้างครับ