ผู้เขียน หัวข้อ: รับรถใหม่ไมล์ 52 km  (อ่าน 8015 ครั้ง)

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
Re: รับรถใหม่ไมล์ 52 km
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2020, 11:15:29 »
รับได้ แต่........ต้องแจ้งก่อนนะ ไม่ใช่ว่า อยู่ดีๆ มาแล้วเลขไมล์ขึ้น

เล่าในส่วนที่ผมเจอมา

รถผมตอนรับรถ เนื่องจากรถที่ต้องการ ศูนย์ไกล้บ้านที่ผมไปคุย ไม่มีสีที่ต้องการ(แต่แคมเปญดี) ถ้ารอสีที่ต้องการก็ต้องรอต่อไปอีก แต่มีศูนย์ในเครือ ห่างออกไป 30 km

ศูนย์ที่ผมต้องการออกรถ ก็คุยกันว่า งั้นจะไปขับรถ(ให้เซลล์ไปขับมา) ให้ที่ศูนย์ที่ผมต้องการจะออกนะ เลขไมล์จะขึ้นประมาณ 30km

ถ้าไม่สะดวก เขาจะ slideon มาให้ แต่เราต้องจ่ายค่า slideon เอง ประมาณหลักพันนี่ละมั้ง(จำตัวเลขไม่ได้)

ผมผมว่า โอเคไหม?  คำตอบคือ โอเค เพราะผมต้องการได้รถเลย ขี้เกียจรอ

สรุป โอเค กันทั้ง 2 ฝ่าย คุยกันแล้ว ทุกอย่างชัดเจน