ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครใช้ ‘กระบะตอนเดียว’ เป็นรถในชีวิตประจำวันบ้างไหมครับ?  (อ่าน 10625 ครั้ง)

ออฟไลน์ whoami

• Hero Member
ถ้าไม่ได้บรรทุกมากมายเป็นอาชีพขนาดนั้น กระบะแค็ปเถอะครับ

ขับทางไกลแวะพักปรับเอนนอนก็ได้ ไปช้อปปิ้งซื้อของก็เอามาใส่ในแค็ปได้

มีคนขอติดรถก็ยังพอนั่งในแค็ปได้

ออฟไลน์ shikimaru

• Hero Member
แนะนำกระบะ cap ครับ ลองดู revo  atตอนนี้โปรดีอยู่ครับ ผมเพิ่งจองไปรอรถต้นปี รอนานเหมือนกัน เอาจริงๆถ้าไม่ได้ขนหนักๆ จ๋าๆเลย หาแค๊บเถอะ วางของเก็บของง่ายกว่าเยอะ นั่งสบายกว่า มันปรับเบาะเอนได้ เวลารออะไรในรถ ผมมีกระบะหลายคัน revo 4*4 ตอนเดียวก็มี เอาจริงๆ แค๊บตัวเตี้ย ขนของง่าย ขึ้นลงสะดวก เข้าไร่ทางไม่โหดมากได้สบายๆละครับ ค่าบำรุงรักษาก็ทั่วๆไป ทัศวิสัยดีกว่าเก๋ง ไม่หนีกับ suv

ภาพลักษณ์กินไม่ได้ ไม่ได้แคร์ ถือคติว่ามีกินดีกว่า แต่ถ้าต้องใช้ด้วยก็ปรับไปตัวสูงแทน แต่ขนของสำหรับผมไม่สะดวกเลย

ออฟไลน์ Big_Bear

• Jr. Member
  • **
ผมมี revo AT ตอนเดียว ใส่หลังคาทึบไม่สูงมาก ขับสนุกดีครับ ถามถึงความสะดวก
เคยใช้ cab มาหลายคัน เลือก cab เถอะครับ อย่างน้อยเผื่อมีคนติดรถไปด้วยมากกว่า 2 คน ดีกว่านั่งกะบะหลังเยอะครับ

ตอนเดียว กับ cab AT ราคาไม่ต่างกันมากนะครับ ทั้ง isuzu toyota

ออฟไลน์ Tapanan

• Sr. Member
ผมใช้ คนเดียว 90% ขึ้น ใช้กระบะ ตัวเตี้ย Cab ครับ มีธุระเดินทาง ไปตจว. ก็ใช้ได้ ปรับเอนนอนได้สบาย...

ออฟไลน์ Firzen

• Sr. Member
เลือก Cab เกียร์ AT น่าจะดีกว่านะครับ และถ้ามีระบบควบคุมเสถียรภาพการทรงตัวด้วย จะยิ่งดีใหญ่เลยครับ