ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องecoboot 2.3 mustang หนีรถซิ่ง1.8กับกระบะซิ่งได้มั้ยครับ  (อ่าน 10905 ครั้ง)

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
ผมตอบแบบกำปั้นทุบดินเลยนะครับ

ถ้ารถ 1.8 เดิมๆ กับ กระบะเดิมๆ หนีได้สบาย ต่อให้วิ่ง drag วิ่งทางด่วน แช่ยาวๆ ยังไงก็ไม่ทัน mustang

แต่.....คุณจะรู้ได้ไงว่า เก๋ง 1.8 กับ กระบะซิ่ง เขามีม้าแต้ฝากระโปรงเท่าไหร่ ตรงนี้ต่างหากที่สำคัญ

ดังนั้น ถ้าคิดว่า จะเอาไปหนีใคร หรือ ไปซิ่ง ก็ต้องมั่นใจว่าตัวเองมีดีพอ แต่ถ้าไม่รู้เขา รู้เรา ผลลัพธ์มันไม่มีใครรู้หรอก เพราะเก๋ง 1.8/1.5 หรือ กระบะที่ว่า เขาทำอะไรมาบ้าง

ใช้งานแต่พอดี ขับ mustang เพราะมันเป็น mustang ดีกว่าครับ ถ้าจะเอาไปไฟท์กับคนอื่น ผมไม่แน่ะนำ mustang เพราะ 2.3 แรงม้ามีแค่พอใช้ และ ตัวรถมันหนัก

ไปหา TT หรือ GTi แล้วทำ stage 2-3 ดีกว่า อันนี้ไล่ได้ยัน lambo บอกเลย