ผู้เขียน หัวข้อ: AE111 4afe ออโต้ เดินเบาสั่นมาก รอบไม่ต่ำ แท่นเครื่องใหม่ เป็นอะไรได้อีกครับ  (อ่าน 3631 ครั้ง)

ออฟไลน์ mnp

• Jr. Member
  • **
ไปจับมือสองมาคันนึงให้น้องสาวหัดขับ ซ่อมเก็บไปหลายอย่าง(ให้ศูนย์เช็คละไปซื้ออะไหล่ให้อู่เปลี่ยนเอง)

ตอนนี้เครื่องเดินเรียบ วิ่งดี แต่มีปัญหาคือเดินเบาสั่นมาก พวงมาลัยโยกเลยโดยเฉพาะตอนคา D ไว้แล้วแอร์ทำงาน ถ้าใส่ N ก็ดีหน่อยแต่ก็ถือว่าสั่นมากอยู่

รอบเครื่องอยู่ที่ 750-800 ครับก็คิดว่าน่าจะปกติ จะหายสั่นคือกดคันเร่งออกตัวรอบถึง 1000 ขึ้นไป จะเงียบ วิ่งมีกำลังปกติดี

แท่นเครื่องได้เปลี่ยนใหม่หมดทั้ง 4 ตัวเพราะคิดไปเองว่าน่าจะเป็นตัวการหลัก ปรากฎว่ายังดีเกือบทุกตัว แล้วเสร็จก็ยังสั่นไม่ต่างจากเดิม ช่วยแนะนำทีครับว่าควรเช็คตรงไหนอีก

อาการสั่น วินาทีที่ 3 แอร์ตัดจะดีขึ้น

ห้องเครื่อง

ตัวนี้เยิ้มมากไม่รู้เกี่ยวไหม

ออฟไลน์ samaklen

• Hero Member
หัวฉีดอาจอุดตันบางตัวครับ
หรือชุดควบคุมเดินเบาสกปรก
ช่องทางไอดีสกปรก
ลิ้นรับอากาศสกปรก
ระบบแวคคั่มมีรั่ว
ลองตรวจไล่ดูครับ

ออฟไลน์ Tedjung84

• Sr. Member
ตัวที่เยิ้มๆในรูปเปลี่่่่่่ยนเลยครับไม่กี่ร้อย
ลองเช็คชุดลิ้นปีกผีเสื้อนะ ไอตัวที่อยู่ข้างล่าง
พลาสติกสีเหลืองอะครับ แล้วค่อยปรับตั้งจานจ่ายเรื่องไฟครับ