ผู้เขียน หัวข้อ: ผมใช้รถยุโรปที่ต่างจังหวัดที่ไม่มีศูนย์บริการรู้สึกไม่สะดวกเลย คิดเห็นว่าอย่างไรบ้างครับ  (อ่าน 8250 ครั้ง)

ออฟไลน์ AgentMolder

• Hero Member
ด้วยปัญหานี้ ผมเลยใช้ camry แทนครับ
รถยุโรปเคยมี ขายไปแล้ว 555+ เบื่อความจุกจิก
ใช้ camry มาสองปี ไม่มีปัญหาอะไรเลย เข้า ศ. ที หลักร้อย
ขับอาจไม่ดีเท่า มีดีกว่า และด้อยกว่า แต่ไม่จุกจิก
ศักดิ์ศรีผมก็เฉยๆ เพราะเคยมี เคยใช้แล้ว

ตอนนี้อยากได้ Leus แต่ทำใจเรื่องราคาไม่ได้จริงๆ แพงไม่ว่า แต่เหมือนโดนฟันมากกว่า

ออฟไลน์ chaithawat

• Hero Member
ไม่ต้องต่างจังหวัดไกลครับ เอาแค่ปริมณฑลอย่างศูนย์ ตจว.ทั้งตราดาว ใบพัดแถว นครปฐม ราชบุรี ยังรอเซ็งเลยครับ ยอมขับเข้ากรุงเทพยังเร็วซะกว่า ยอมขับไปกลับร้อยกว่าโล แม้จะนัดล่วงหน้าแล้วบางทีเสร็จไม่ทันต้องขึ้นรถเมล์กลับ พอปีที่สามสี่นี่เล่นเอาจุกจิกเหมือนกันนะเซนเซอร์ล้อนี่ผมโดนไปสี่ห้ารอบ ศูนย์ตจว.ดันแก้ไม่หายต้องขับ0เข้ากุงเตพเอาแทน เหนื่อยใจและเสียเวลากะศูนย์มากๆ บางศูนย์นี่โคตรเคี่ยวเลยจะตรวจเช็คนี่ต้องเซ็นรับรอง ต้องเปิดบิลเท่านั้นทั้งๆที่ bsi ก็ยังมี คือไม่ยอมเสียเวลาเปล่า จะเบิกของก็ต้องทิ้งรถไว้เป็นประกันรอแอพพรูพไม่งั้นไม่ทำเรื่องให้ เซนเซอร์ถูกๆไม่กี่ตังค์ยังไม่ยอมสำรองไว้เลย เส้นเดียวต้องวิ่งไปกลับศุนย์สามรอบคิดดูว่าสี่เส้นถ้าทะยอยเสียเคลมจะเสียเวลาแค่ไหน
คันต่อๆไปคงไม่เอาแล้วครับที่ผ่านๆมาพอมีเวลาไปนั่งเตร็ดแตร่ แต่ตอนนี้เวลาไม่มีคงหันไปคบรถญี่ปุ่นสบายใจกว่าแยะ  สมรรถนะสมัยนี้ก็ไม่ได้หนีกันมากมาย

ออฟไลน์ น้ำเขียว

• Full Member
ต้องมีรถสำรองครับ วันไหนเห็นรถคันหลักอาการไม่ดีจอดเลยครับอย่าเอาออกมาใช้เข้าศูนย์บริการเช็คให้ละเอียดก่อน

มีครับ แต่ปัญหาผมคือ ศูนย์มันอยู่คนละจังหวัด ขับไปเข้าศูนย์ถ้าต้องจอดค้างคืน ผมไม่มีรถกลับ ต้องนั่งรถโดยสารกลับ เป็นการนั่งรถบัสของผมครั้งแรกในรอบสิบปีเลยทีเดียว 555

ถ้าไม่อยากนั่งรถโดยสารลองหารถเช่าขับกลับน่าจะสะดวก อีกวันก็มารับรถพร้อมกับคืนรถเช่า