ผู้เขียน หัวข้อ: // ราคาอย่างเป็นทางการ All NEW Mazda BT-50 4 ประตู : 771,000 - 1,153,000 บาท //  (อ่าน 9914 ครั้ง)

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
ต้องขายแพงกว่า เป็นธรรมดาอยู่แล้ว และ Mazda ก็ไม่ได้คิดจะเป็นแชมป์อะไรในตลาดนี้ด้วย แค่ยอดไม่น่าเกลียด และไปได้เรื่อยๆ ผมว่าก็น่าพอใจแล้วนะ

ออฟไลน์ Volta

เรื่องงานดีไซน์ ผมว่าก็ดูดีกว่าตอนอยู่กับฟอร์ดมากโขอยู่นะครับ
พอมาอยู่กับอีซุก็ดูแตกต่างจากคู่แฝดชัดเจนดี ราคาก็แข่งขันได้
จุดขายคือความหรูหราดูดี ซึ่งคงถูกใจคนที่ชอบกระบะหน้าตาหรูๆ
คงมีกลุ่มฐานลูกค้าเขาอยู่แหละครับ
และการมาใช้งานวิศวกรรมร่วมกับของอีซุก็คงเพิ่มความน่าเขื่อถือเรื่องความทนทานได้ดีไม่น้อยเลย
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
ดูก็รู้ครับว่า มาสด้าแค่ต้องการ market share เพิ่มขึ้นเท่านั้น ซึ่งผมว่าทำได้นะ ขายดีกว่าเดิมเป็นพอ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ rtong

สวยดีครับ แต่เหมือนด้านหน้ากับด้านหลังมันไม่ค่อยไปด้วยกันเท่าไหร่

ออฟไลน์ Full Throttle

• Full Member
เท่าที่ดู spec
จ่ายแพงกว่า D-Max รุ่นเทียบเคียงหลักหมื่น แต่ก็ได้ของมาเพิ่มอยู่
อย่าง 1.9S เทียบเท่า D-Max 1.9Z
แต่ได้ทั้งไฟหน้า Auto , ปัดน้ำฝน Auto , Keyless , Push Start , Blind Spot เพิ่มมา

แต่ก็นะ จะคุ้มค่ากับคุณภาพบริการหลังการขายที่เสียไปมั้ย

อย่างน้อย Mazda กับ Isuzu อยู่เคียงข้างกันและพัฒนารถกระบะและ PPV ถือว่ามาถูกทางแล้ว