ผู้เขียน หัวข้อ: สตาร์ทรถแล้วแอร์ไม่เย็นครับ ต้องออกไปวิ่ง เร่งเครื่องหน่อย  (อ่าน 5619 ครั้ง)

ออฟไลน์ hisoman999

• Jr. Member
  • **
Benz C200 W204 CGI 7G แอร์ไม่เย็นครับ (นานๆเป็นที รีบถามเผื่อเสียเยอะ) เป็นเฉพาะเวลาสต๊าร์ทครั้งแรกของวัน เปิดแอร์มีแต่ลมร้อน ต้องขับไปซักกิโลนึง ถึงจะเย็น พอมีความเย็นแล้ว จะติดไฟแดง จะจอดนิ่ง เกียร์ N D ก็เย็นเจี๊ยบเหมือนเดิม

แต่ถ้าบางที่ระบบ Eco Start/Stop ทำงานตอนติดไฟแดง พอออกจากไฟแดง ไม่เย็นซะงั้น(บางทีเย็น บางทีไม่เย็น ส่วนใหญ่เย็น) ขับผ่านไปหน่อยถึงจะเย็น

ขอความเห็นด้วยครับ ถ้าเสีย แนะนำร้านแถวๆประชาชื่นด้วยครับ

ออฟไลน์ neung23

• Hero Member
ผม c250 เปลี่ยนคอมแอร์ทั้งลูกหายคับ

ถ้าตอนเช้าเย็นช้า วาวตูดคอมมันเสีย แต่ไม่มีเบิกต้องเปลี่ยนทั้งลูก

พอมันอาการหนักๆจอดจะไม่เย็น แรงดันคอมตกแล้วคับ ผมก็เป็นแบบนี้เลย เปลี่ยนยกลูก หายสนิท โดนไปเกือบๆสองหมื่น
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

• **
ผม c250 เปลี่ยนคอมแอร์ทั้งลูกหายคับ

ถ้าตอนเช้าเย็นช้า วาวตูดคอมมันเสีย แต่ไม่มีเบิกต้องเปลี่ยนทั้งลูก

พอมันอาการหนักๆจอดจะไม่เย็น แรงดันคอมตกแล้วคับ ผมก็เป็นแบบนี้เลย เปลี่ยนยกลูก หายสนิท โดนไปเกือบๆสองหมื่น

ซ่อมที่ไหนมาครับ พอแนะนำได้ไหม

ออฟไลน์ basterias

มาคอนเฟิมครับ อาการเดียวกันเปลี่ยนคอมแอร์ หายเลยครับ
Current cars:
2018 - Volvo XC60 T8 R-design (Stock)
2020 - Mercedes C43 Sedan FL (tuned)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79186.0)
2021 - BMW 530e M sport LCI (Stock)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79736.0)

ออฟไลน์ tom46

ถ้า วาล์วตูดคอม เสีย ตามร้านอะไหล่แถววัดโสม มีขายนะครับ ของผมเป็น  bm e46 ตอนได้อะไหล่เห็นสติกเกอร์แปะเขามีเขียนว่าของ เบนซ์ แต่เอามาใช้กันได้ครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

• **
ถ้า วาล์วตูดคอม เสีย ตามร้านอะไหล่แถววัดโสม มีขายนะครับ ของผมเป็น  bm e46 ตอนได้อะไหล่เห็นสติกเกอร์แปะเขามีเขียนว่าของ เบนซ์ แต่เอามาใช้กันได้ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tatum0022

• Sr. Member
อาการเดียวกับผมครับ คอมไม่มีกำลังในการดึงน้ำยาครับ ถามเพื่อนที่เป็นเจ้าของอู่มา สรุปเปลี่ยนคอมครับ จบ รุ่นนี้คอมเพสเซอร์ไม่แพงครับ ไม่ถึงสองหมื่น
E220d AMG 17' BBS RI-D
C200 AMG Carlsson add on 12'
Fortuner 2.8 E4 16'
Camry Hybrid 10'
Jazz JP 12'
vios 13'
Preruner 08'
Austin Mini Mark1 1962

ออฟไลน์ AgentMolder

อาการเสียที่เป็นปกติของเบนซ์ครับ คือคอมพ์แอร์ ไม่รู้ทำไม เรียกว่าถ้าพูดถึงว่าอะไรในเบนซ์ที่เสีย 99% ของคนใช้เบนซ์จะบอกว่าคอมพ์แอร์ รองมาก็โช้คถุงลม  ;D ;D ;D

• **
อาการเสียที่เป็นปกติของเบนซ์ครับ คือคอมพ์แอร์ ไม่รู้ทำไม เรียกว่าถ้าพูดถึงว่าอะไรในเบนซ์ที่เสีย 99% ของคนใช้เบนซ์จะบอกว่าคอมพ์แอร์ รองมาก็โช้คถุงลม  ;D ;D ;D

สิ่งสำคัญของรถเลยครับ แอร์ต้องเย็น เพลงต้องเพราะ

ออฟไลน์ Full Throttle

• Full Member

สิ่งสำคัญของรถเลยครับ แอร์ต้องเย็น เพลงต้องเพราะ

แน่นอนเลยครับ