ผู้เขียน หัวข้อ: // Sales Report : สรุปยอดขายรถพรีเมียมในไทย ปี 20 : BMW คว้าแชมป์ในรอบ 19 ปี //  (อ่าน 8346 ครั้ง)

ออฟไลน์ IS2000

• Hero Member
ใช้มาทั้งสองแบรนด์ตลอดผมชอบ BMW มากกว่า MB เกือบทุกยุคครับ (ยกเว้นสมัย 63AMG NA)
BMW รุ่นใหม่ๆเหมือนจะขาดความเป็นบีเอ็มฯแบบสมัยก่อนแต่กลายเป็นดึงคนซื้อจาก MB มาได้แถมเกียร์และคันเร่งผมว่าเซ็ตมาดีกว่าเบนซ์แบบเห็นได้ชัด
ศูนย์บริการไม่ค่อยชอบทั้งคู่แต่ BMW แก้ปัญหาได้ดีกว่าศูนย์เบนซ์ส่วนมากที่ผมใช้
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ ynot9x

• Sr. Member
จากประสบการณ์ของ f30 ตอนไกล้หมด bsi เมื่อปลายปี เข้าใจเลยครับว่าทำไมขายดีกว่า benz
รถผมใช้น้อย ไมค์ 2 หมื่นปลาย ยังเปลี่ยนให้หลายรายการมากครับ เพื่อนๆทีใช้เยอะนี่ได้เปลี่ยนแม้กระทั้งปุ่ม start ลอก

เข้าใจเลยครับ เขามาเน้นตรงนี้แทน เรื่องความคุ้มค่า
2013 - Honda Accord G9
-=4cycle Turbo Collection=- <RWD FWD AWD>
2015 Dec - BMW F30 N20 M Sport [BMC + Racechip GTS + BILSTEIN B12 + EBC Brakes + Muffler Design]
2018 - Ford Focus MK3.5 Ecoboot [BMC + DTE-PowerControl-X + boomba racing + Brembo + EBC Break]
2021 Dec - Audi TT MK3 Model Year 2022