ผู้เขียน หัวข้อ: ถอดค้ำโช๊คกระทบศูนย์ล้อไหมครับ  (อ่าน 2331 ครั้ง)

ออฟไลน์ Turin

• Hero Member
ถอดค้ำโช๊คกระทบศูนย์ล้อไหมครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2021, 18:00:45 »
เข้าใจว่ามีผลใช่ไหมครับ .. กำลังอยากถอดออก แต่ร้านตั้งศูนย์ไม่ทำงานอื่นเลยนอกจากตั้งศูนย์ จะได้เอาไปถอดก่อน

ออฟไลน์ samaklen

Re: ถอดค้ำโช๊คกระทบศูนย์ล้อไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2021, 06:20:28 »
 ไม่เกี่ยวกันครับ

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
Re: ถอดค้ำโช๊คกระทบศูนย์ล้อไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2021, 12:41:30 »
คนละส่วนกันครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2021, 14:16:17 »
ขอบคุณครับ ... ผมคิดว่าการถอดน๊อตเบ้าโช๊คจะทำศูนย์ขยับเสียอีก

ออฟไลน์ akewizard

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2021, 16:37:47 »
ขอบคุณครับ ... ผมคิดว่าการถอดน๊อตเบ้าโช๊คจะทำศูนย์ขยับเสียอีก

ประเด็นอยู่ตรงนั้นแหล่ะคับ ตอนถอดค้ำออกพยายามอย่าให้เบ้ากับหัวโช้คเคลื่อน

ผมไม่แน่ใจว่าร้านทั่วไปจะทำยังไง ถ้ายกรถแขวนล้อแล้วถอดน๊อตหัวโช้คออกเบ้ากับหัวโช้คอาจจะเคลื่อน
หรือถอดออกตอนจอดรถอยู่บนพื้นถ้าหัวโช้คมันยันกันอยู่ก็อาจจะถอดยากหน่อยคับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2021, 19:14:56 »

ประเด็นอยู่ตรงนั้นแหล่ะคับ ตอนถอดค้ำออกพยายามอย่าให้เบ้ากับหัวโช้คเคลื่อน

ผมไม่แน่ใจว่าร้านทั่วไปจะทำยังไง ถ้ายกรถแขวนล้อแล้วถอดน๊อตหัวโช้คออกเบ้ากับหัวโช้คอาจจะเคลื่อน
หรือถอดออกตอนจอดรถอยู่บนพื้นถ้าหัวโช้คมันยันกันอยู่ก็อาจจะถอดยากหน่อยคับ
ยกให้เกือบลอย แต่ไม่ลอย?