ผู้เขียน หัวข้อ: ไปตั้งศูนย์ล้อแล้วประทับใจ ขออนุญาตบอกต่อครับ  (อ่าน 5347 ครั้ง)

ออฟไลน์ ABUSEz

• Sr. Member
เดิมรถผมมีอาการกินขวา และต้องแต่งพวงมาลัยตลอดเวลาที่ความเร็วเกิน 100 ขึ้นไป
ลองหาข้อมูลเรื่องร้านตั้งศูนย์มาสักพัก รวมทั้งในเว็บบอร์ดนี้ด้วย
บางท่านแนะนำที่นี่ แต่ข้อมูลก้ไม่เยอะเท่าร้านดังๆ

สุดท้ายผมไปจบที่ร้านช่างปู ในปั๊ม PT ซอยมัยลาภ
ร้านดูธรรมดามากครับ แต่คนนั่งรอเต็มร้าน ผมนั่งรอคิวเกือบ 3 ชั่วโมงถึงจะได้ทำ
ปรากฎว่ารถผมทำแค่ประมาณ 10 นาทีเท่านั้น ช่างดูเครื่องแล้วก้มไปขันช่วงล่าง
เสร็จแล้วช่างปูออกไปลองรถ กลับมาขันเพิ่มนิดหน่อย ออกมาศูนย์ดีมากๆครับ ประทับใจ

ราคาไม่รู้ว่าเรทเค้าคิดยังไง แต่รถผม ตั้งได้ 4 ล้อ 400 บาทถ้วนครับ

เผื่อสมาชิกท่านใดหาร้านตั้งศูนย์ล้อดีๆราคาไม่แพง ลองตัวที่นี่เป็นตัวเลือกได้ครับ

ออฟไลน์ Turin

• Hero Member
Re: ไปตั้งศูนย์ล้อแล้วประทับใจ ขออนุญาตบอกต่อครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2021, 20:53:18 »
เป็นช่างปูตั้งเองน่าจะโอเค .. ปกติผมจะเจอแต่เด็กตั้ง ช่างปูลองและเก็บงาน บางทีก็ยังไม่ค่อยเป๊ะเท่าไหร่

อีกอย่างที่ไม่ค่อยชอบคือช่างในร้านดูไม่ค่อยใส่ใจงาน ครั้งหลังสุดผมไปนั่งรอ ช่างในร้านนั่งเล่นเกมส์มือถือไปทำรถไป สุดท้ายเกือบทำบล๊อกกุญแจ rays หาย หาตั้งนานกว่าจะเจอ

แต่สำหรับผม ณ ตอนนี้ ในย่านนี้ก็ถือว่าเป็นตัวเลือกที่ดีที่สุดครับ

ออฟไลน์ nuttapatJazz

Re: ไปตั้งศูนย์ล้อแล้วประทับใจ ขออนุญาตบอกต่อครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2021, 21:57:36 »
ถ้าวันไหนเจอช่างปูตั้งให้เองก็โชคดีไป แต่ถ้าวันไหนดวงซวยเจอลูกน้องตั้งให้ ก็มีแก้หลายรอบเหมือนกันครับ
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ a601970

• ประชาธิปไตย หัวใจคือประชาชน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2021, 23:27:34 »
ดีใจกับท่านเจ้าของกระทู้ด้วยครับ
ผมอยู่ต่างจังหวัดห่างไกลกรุงเทพมาก
หาช่างดี ๆ มีฝีมือไม่ได้เลย
ไม่ว่าจะในวงการยานยนต์หรือวงการอื่นๆ

ขอขอบคุณที่มาเล่าสู่กันฟังนะครับ

ออฟไลน์ #อินเดียหน้าโจร

• Need for slow - ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2021, 01:19:11 »
เพิ่งรู้จักไม่นานมานี้ และเป็นร้านประจำไปเรียบร้อยครับ ตั้งแค่คู่หน้าก็ 400 จ้า! แต่ตั้งแล้วรู้สึกได้ว่ารถวิ่งดีขึ้นแบบไม่เคยมาก่อน
Altis 1.6 AT 2004 (Swap 2zz-ge 6MT)
Mazda 1.3 Sky

ออฟไลน์ TCP

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2021, 11:24:46 »
ขอบคุณที่เอาข้อมูลดีๆ มาบอกครับ