ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าทุกท่านมีโอกาสได้รถฟรีจาก GWM อยากได้รุ่นไหนกันครับจากสี่รุ่น  (อ่าน 3443 ครั้ง)

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member
สมมุติว่าถูกรางวัล 1 ล้านบาท และเลือกรถฟรีจากสี่รุ่นที่เปิดตัวปีนี้ อยากได้รุ่นไหนกันครับ

ส่วนตัวผมอยากได้ Haval first love ครับ
เพราะอยากได้รถขนาดราวๆ corolla cross

ตัว h6 top น่าจะเกินงบครับ ส่วน good cat รถไฟฟ้าน่าสนใจแต่คันเล็กไปหน่อยถ้าไปกันทั้งบ้าน บวกรถค่อนข้างเตี้ยครับ แม้ผมจะชอบรถไฟฟ้าซึ่งน่าจะประหยัดแต่โดยรวมมันไม่ค่อยเหมาะกับครอบครัวผมครับ

ส่วนตัวกับแบรนด์นี้ ผมว่าน่ากังวลครับ เพราะผมไม่ทราบเลยว่า นอกจากเครื่องที่เป็น 4G15 ผูก turbo เขาอิงงานวิศวกรรมร่วมกับค่ายไหน ผมสงสัยที่เขาไม่ได้ซื่อรถยี่ห้อต่างชาติไว้ในมือแบบเจ้าอื่น (ซื่อเทคโนโลยี่มาต่อยอด)

แต่ถ้าได้มาในราคาที่จ่ายภาษีนิดหน่อย ผมว่าคุ้มครับ น่าเสี่ยงครับ

คิดอย่างไรกันครับ

ออนไลน์ Smith686

คิดในสิ่งที่เป็นไปได้ดีกว่าครับ   :P

ออฟไลน์ Mr.Boogie

• Sr. Member
ชอบ HAVAL H6 ครับ ;D

ออฟไลน์ AkE

ตอนหน้าผมไม่ชัวร์ ถ้าตอนนี้เท่าที่ดูและศึกษามาขอ 1 ล้านนั้นคืนเป็นอะไรก้ได้ที่ได้เงินสด 5-6 แสน

ก้เอาแล้วครับ 555

ออฟไลน์ Altima

WEY เพราะราคาน่าจะสูงสุด เอาไปขายต่อซื้อรถที่ชอบแทน

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
Haval เพราะเห็นในจีนคนใช้เยอะพอควร
WEY ก็เห็นคนใช้บ้าง
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ TeletubbiesWithGuns

• Jr. Member
  • **
ขอตังครับ

ออฟไลน์ tnp_super

ขอ H6 ล่ะกัน อิอิ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
  :-*    WEY VV7 GT + ชุดแต่ง Brabus   ;D
จีน 191,800 หยวน (ประมาณ 870,000 บาท)

ออฟไลน์ O_o"

ORA จับมาแต่งก็สวยใช้ได้เลย ถ้ามาขายในไทยคงมีเอาแต่งกันพอสมควร

ออฟไลน์ ToryJung

• Full Member
Haval H6 ครับ แต่ขายแล้วมาซื้อ Good Cat ครับ น่าจะได้ค่าขนมติดมือนิดหน่อย

ออฟไลน์ Firzen

• Sr. Member
ถ้าได้คูปอง 1 ล้านจาก GWM ต้องถามเค้าดูก่อนว่าถ้าเลือกรถราคาต่ำกว่ามูลค่าคูปอง ส่วนต่างทอนเป็นเงินสดมั้ย ถ้าทอนก็เลือกคันถูกสุด ถ้าไม่ทอนก็เลือกเต็มวงเงิน แล้วค่อยเอาไปขายต่อครับ  8)

ออฟไลน์ SM.

รอ F7 ครับ  ::) ::) ::) ::)