ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามเรื่องรายการแข่งขันครับ  (อ่าน 3883 ครั้ง)

ออฟไลน์ mcat231032

• Sr. Member
อยากถามเรื่องรายการแข่งขันครับ
« เมื่อ: เมษายน 27, 2009, 23:29:01 »
อยาก ถามว่า มีรายการแข่งขันเกี่ยวกับรถ ที่น่าชมบ้าง คือผมไม่ทราบ (ทราบแต่แข่ง MotoGP)
เป็นรายการแข่งขัน ในไทย หรือ ต่างประเทศก็ได้ครับ

อยากทราบเป็นช่วงเวลาที่แข่งอะครับ แล้วจะชมได้จากที่ไหนบ้าง(ชมช่องไหน)
ประมาณนี้อ่ะครับ

เอาไว้เป็นที่แลกเปลี่ยนกันละกันครับว่าเพื่อนๆพี่ๆ ดูแข่งอะไรกันบ้าง (ขอเกี่ยวกับรถนะครับ มอไซด์ ก็ได้ครับ)

ออฟไลน์ PREM

• Hero Member
Re: อยากถามเรื่องรายการแข่งขันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 27, 2009, 23:47:03 »
ไม่ค่อยสันทัดหรอกคับ
แต่เท่าที่รู้ในหนึ่งปีก็มี

Formula 1 Gran Prix
Le Mans
NASCAR
WTCC (World Touring Car Championship)
Super GT (ของญี่ปุ่น)
ไทยก็มี Super Car Thailand อะไรนี่แหละครับ

ส่วนอะไรมีตอนไหน ไม่รู้เหมือนกันครับ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ ekimike

• Jr. Member
  • **
  • ???
Re: อยากถามเรื่องรายการแข่งขันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 28, 2009, 21:20:36 »
ผมเปนคนชอบความเร็วนะคับ แต่เวลาดู formular 1 แล้วรุ้สึกไม่ค่อยสนุกเลย หรือผมยังเข้าไม่ถึง - -"
แต่ที่ชอบจาเปน off road อะคับ ผมว่ามันลำบาก สนุก ดุดันดี
แล้วก็ที่ชอบอีกก็คือ ไอที่มันขับมอไซขึ้นน้ำตก(ปลอม) หรือขึ้นพวกบันได อันนี้ชอบมากๆๆ
แต่ไม่รุ้ว่ามันรายการอะไรอะคับ แหะๆ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 29, 2009, 12:23:03 »
รายการแข่งทางเรียบในเซอร์กิต มี Supercar Thailand และ Superclub ครับ
รายการแข่งควอเตอร์ไมล์ ที่สนามคลอง5 และเทพนคร มีเกือบจะทุกเสาร์
รายการดริฟท์นี่มีบ่อยแต่ไม่ทราบรายละเอียดครับ

ถ้าชอบดูผ่านทีวี แต่ไม่รู้ว่าช่องไหน ไปเดินแผงหนังสือ ซื้อ DVD ของ Motortrack มาดูเล่นก็ได้ครับอุดหนุนพี่บีเค้าหน่อย
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ nuttapatJazz

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 29, 2009, 12:27:08 »
ถ้าของในไทยผมชอบดู Honda Racing Fest กับ SuperClubThailand

เพราะมันเป็นรายการมือสมัครเล่นดี

ดูแล้วอยากแข่งเอง

แต่ผมไปดูที่สนามพีระฯเลยอ่ะครับ

มันส์กว่าดูในทีวี

ถ้าดูทางทีวีรู้สึกว่า

Honda Racing Fest จะมีเทปบันทึกภาพหลังการแข่งสัปดาห์นึงอ่ะครับ ทางช่อง7

;D ;D
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13